เซ็งๆเรื่องน้ำมันสำหรับรถเครื่องเก่าๆและตารางเปรียบเที่ยบแก็ส

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โห.ช่วงนี้น้ำมัน91-95มันจะเริ่มเลิกขายแว้ว91หาเติมยากขึ้นแว้วอ่ะจะเหลือแต่โซฮอล์แล้วเซ็งเลย...(ของผมใช้โซฮอล์95ผสม91อ่ะดิ):p
    โซฮอล์95ล้วนๆจอดนานๆ4-5วันเครื่องติดยากเพราะน้ำที่ผสมในแอลกอล์ฮอล์
    แยกตัวตกตะกอน(เรื่องจริงนะเพราะเคยอ่านในบทความมาแล้วเจอกับตัวเอง-
    สำหรับรถเก่าๆที่เติม) เอาข้อมูลมาให้อ่านครับ..:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2008
  2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    นี่ก็ข้อมูลแก็สครับ(ยืมเขามา)

เป็นตารางเปลียบเทียบการใช้แก็ส(ขอยืมเขามาต้องขอขอบคุณเจ้า-
    ของด้วยครับ.):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้