เร่งด่วนครับ Koni + ? เข้ามานำเสนอกันหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    จะเปลี่ยน Koni กระบอกเหลือง + สปริงอะไรดี ขอความเห็นพี่น้องที่ใส่ koni + ? ว่าใส่ของไรแล้วให้ความรู้สึกยังไงบ้าง ขอสถานที่ซื้อด้วยครับ ผมอยากได้ความรู้สึก racing นิดๆ อะ แต่ไม่แข็งมาก ขอถามอีกข้อครับ โช๊ค koni กระบอกเหลือง ปรับหนืดได้กี่ระดับ ทั้งหน้าหลังเลยรึเปล่า แล้วปรับสูงต่ำได้ด้วยใช่มั้ย ครับ และซื้อที่ไหนเหรอ ตอนนี้โช๊คไปซะแล้ว ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นสปริงคงเป็น ไอบัคคับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส่ได้กับสปริงหลายรุ่นแล้วแต่เลือกปกติที่ตัวโช๊คมันจะมีแหวนที่เลื่อน step สูงต่ำของเบ้ารองสปริงได้นะครับ มีอยู่ 3 step มั้ง แต่ถ้าไม่พอใจก็ต้องไปทำกระบอกปรับเกลียวเพื่อปรับสูงต่ำได้ตามต้องการ
    ส่วนความหนึด ก็หมุนเอาเลยที่หัวโช๊คไม่มี step แต่ถ้าใช้เบ้าปรับของมันมันก็จะเป็น ล๊อคๆ ให้เรา
    กะได้ เพื่อจะได้ปรับได้เท่าๆ กันที่ทุกๆ ตัวครับ ส่วนร้านซื้อและราคารอท่านอื่นแนะนำนะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ราคาประมาณนี้ หรือว่าจะหา มือสอง Tein ดีครับ ไปเห็น Apex n1 ปรับหนืดปรับเกลียว 20000 น่าใช้ป่ะครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ถ้าถามถึง Koni แล้วไปมอง Apex N1 นี้คงไม่ใช่แล้วครับ มันคนล่ะฟิลเลย

ลองเอา Koni มาใช้ก่อนดีกว่า ถ้าอยากได้โหดๆกว่านี้ค่อยเปลี่ยนใหม่แล้วใช่ Koni เป็นสแตนดาตของตัวคุณเองในการหาโช็คชุดใหม่ดีกว่า
    เพราะคุณบอกตั้งแต่ต้นแล้วว่า อยากได้ความรู้สึก racing นิดๆ

6. แค่ Koni + Eibach ก็เหลือเฟือแล้ว ซิ่ง 200 กว่า สบายๆ ผมใส่มา 5 ปีกว่าแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนรายละเอียดการปรับนุ่มปรับแข็ง และการปรับระดับสูงต่ำ ก็ตามที่คุณ RTNET หรือ ป๋าหน่อย เขาให้ข้อมูลไว้ ตามนั้นเลยครับ

7. อ้อ! ลือบอกไป ตัวแทนจำหน่าย อยู่แถวสนามเป้า เยื้องๆ กับ ททบ. 5 (ไม่ได้โฆษณาให้นะแต่บังเอิญผมไปซื้อมาจากร้านนั้นครับ)

8. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ได้ความรู้ค่ะ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  10. nepjune24

nepjune24 New Member Member

12
    3
    0
    koni เหลืองราคาเท่าไรครับ
    koni กับ monrow reflex อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2008
    bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  11. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ตอนนี้ใส่ KONI+Neulspeed ก็OK ครับ ล้อขอบ 16 ยาง /205/45/16

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  12. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    อยากทราบราคาโช้ค Koni กับ ราคาของสปริง อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    :D

13. โช๊ค KONI กระบอกเหลือง ราคาประมาณ 4,200 - 4,500 บาทต่อ 1 อัน ส่วนสปริง Eibach อยู่ที่ประมาณ 2,000 บาท ต่อ 1 อัน (ราคาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ตอนนี้อาจปรับราคาไปแล้วหรือเปล่าไม่ทราบ)

14. Phairod

Phairod New Member Member

4
    0
    0

โช๊ค koni มีร้านแนะนำไหม

15. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ก.เจริญครับ

16. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเล่นของใหม่ + สปริง ผมว่ารอจังหวะ หามือสองของ tein หรือ ohlin สภาพดีๆ พร้อมสปริง จะดีกว่าไหมครับ ยังไงก็ค่อนข้างทน แล้วมีศูนย์ซ่อมด้วย และการปรับความหนืด จะเป็นการปรับทั้ง ด้านดึง และดัน ในขณะที่ koni จะปรับด้านดึงด้านเดียว

คอยดูในหน้าซื้อขายครับ มีขายอยู่เป็นระยะ สภาพที่เห็นขายอยู่ ก็อยู่ในสภาพดีๆ ทั้งนั้น

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  17. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ ผมสนใจอยู่ :D <<<

18. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณมากครับ:D

อยากได้ Ohlins เหมือนกันครับ แต่พอรู้ราคาแล้ว อึ้งกิมกี่ เลยอ่ะครับ แบบปรับเกลียว ปรับแข็งอ่อน ได้ ราคา 35,000.- :eek:
    ข่าวว่าจะมีมาเร็วๆนี้ อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้