เครื่อง KB2500 จะเซตโบได้ไหน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย toon_!, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toon_!

toon_! New Member Member

25
    1
    0
    คือผมใช้ KB2500 จะเซตโบ TD04 เครื่องจะรับได้ไหม แล้วต้องทำอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณมากๆๆนะคับ:eek::eek:

2. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    KB2500...

เจ๋งครับ Retro Car...

3. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ก่อนอื่นพี่ก็ต้องซื้อเขาไอเสียก่อน.....เเล้วก็เวสเกต......เเล้วก็อุปกรณ์จุกจิก จำพวกสายน้ำมันต่างๆ......เท่านี้ก็ใช้ได้เเล้วในขณะหนึ่ง.....เเต่ทางที่ดี ควรจะมีอุปกรณ์ที่ช่วยระบายความร้อน....โดยควรจะใส่อินเตอร์ช่วยเข้าไปมันจะดีกว่ายิงสด...เเละจะช่วยsaveเครื่องยนตร์ด้วยครับ.....ทั้งนี้ก็ต้องอยู่ที่ความต้องการของพี่อะครับว่าต้องการเเบบไหนอะครับ.....ยังไงรายละเอียดลองปรึกษาผมก็ได้คับ มีอะไรก็ช่วยแนะนำกันไป อีกอย่างไม่ค่อยจะมี KB มาเซ็ทโบซักเท่าไหร่ อะไหล่บางอย่างอาจจะต้องสร้างขึ้นมาใหม่

4. toon_!

25
    1
    0
    ขอบคุณคับที่ให้รายละเอียด

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  6. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ข้อมูลเริ่มมาและ...

7. vigo1jzgte

vigo1jzgte New Member Member

19
    2
    0
    kbเหมือนกันอิอิอิ

สบายๆครับ04ของผมเคยเล่นถึงholset h1c garrette t51sลูกใหญ่ๆยังไม่เป็นไรเลยคร้าบส่วนงบประมาณแล้วแต่ร้านคร้าบจะคิดเท่าไหร่ อย่างเช่น เขาหล่อ1500 เวสเกตแยก2500 เปลี่ยนฝาปั้มเพิ่มรอบปั้ม อินเตอร์ เดินท่ออินเตอร์ ท่อยาง ท่อไอเสีย หม้อน้ำก็ทำเป็นสามช่อง หรือไม่ก็มิเนียมไปเลยถ้ามีงบ บูสไม่โหดมากเกียร์ก็รับไหวนะครับ ลองดูครับ

8. toon_!

25
    1
    0
    ขอบคุณคับแต่ผมว่าคงจะเอาแค่04ก้อพอแล้ว แล้วควรจะบูสเท่าไรดีคับกลัวบูสมากไปเครื่องจะรับไม่ไหว

9. vigo1jzgte

19
    2
    0
    เกี่ยวกับการบูสต์

อึดทนก็10-12ปอนต์ เปรี้ยวหน่อยก็15 อึดแอนด์ทนนะคับ แต่ถ้าจะเปรี้ยวจี๊ดจ๊าดก็แล้วแต่มือหมุนแล้วคร้าบส่วนมากโบจะไปก่อนนะครับถ้าบูสต์กันสนั่นหวั่นไหว ที่สำคัญตอนซัดดูเกจ์ความร้อนด้วยนะครับกับเกจ์วัดบูสต์ สำคัญนะ

10. NuTTyRaY

658
    13
    0
    บาร์นึงไปเลยครับ...

11. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    up...........

12. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    โมKB2500 หลับตาแล้วนึกว่าโมเครื่องมังกร 2500ได้เลยครับ เหมือนกันหมดทุกอย่าง

แต่...หลวมหรือป่าวครับ เดี๋ยวกำลังแรงเลย ไอออกล่ะเซ็งเลยครับ(ก็แรงนะ แต่ถ้าฟิตๆ จะดึงกว่ากันเยอะครับ

13. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
  14. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    TD-04 มันลูกติ๊ดเดียวเองครับ ซัดไปเลยยังไงเครื่องก็ไม่พังครับ แต่ซัดมากๆระวังโบมันจะไปก่อนครับ 20 -25 ปอนด์ บ่อยๆ TD04 ลาโลกแน่นอนครับ

15. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ถ้าจะใช้ TD-04 นะครับ ผมแนะนำ TD-04H หรือ TD-04HL จะดีกว่า 04 หรือ 04L ครับ เพราะใบหลังมันใหญ่กว่าครับ แล้วก็ทนกว่าด้วยครับสเป็กพอๆกับพวก ตระกูล VF-10 ครับ

16. toon_!

25
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆๆๆคนคับที่ให้ความเห็น

17. vigo1jzgte

19
    2
    0
    โดยพื้นฐานดีเซล

โดยพื้นฐานเครื่องดีเซลนั้นอึดทนอยู่แล้วครับ ในส่วนตัวรถkbผมใส่holset กับกาแร็ตลูกใหญ่บูสต์ระดับสามสิบกว่าปอนด์เครื่องไม่เป็นไรเลยย้ำนะครับเครื่องเดิมไม่เคยเปิดฝา ขอบอกว่าทนมากๆอัดบูสต์หนักๆวิ่งสั้นๆพอนะครับวิ่งยาวๆอาจจะไปทั้งโบทั้งเครื่องนะคร้าบ

18. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เห็นด้วยครับ ยาว............ๆ มันจะร่วงนะครับ

19. NuTTyRaY

658
    13
    0
    เล่นช่วงสั้น ๆ พอครับ...

เดี๋ยว เหนื่อยยยย...

20. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ลงโบแล้ว ถ้าไปขับรถคนอื่นท่านอย่าไปว่ารถเขาอืดนะครับอิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้