เกียร์ธรรมดาไม่มีแรง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kit_748, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kit_748

kit_748 New Member Member

14
    5
    3
    คือเพิ่งไปสับเกียร์จากออโต้เป็นเกียร์ธรรมดา (เครื่องเดิม d16y + เกียร์ d15B) ปัญหาก้อคือเวลาเข้าเกียร์หนึ่ง ตอนขึ้นที่จอดรถที่ทำงาน (ทางชัน) รถไม่มีแรงส่งถ้าตอนนั้นเปิดแอร์อยู่ด้วยจะอืดมากเหมือนกับจะหมดแรง แต่ถ้าปิดแอร์จะไม่มีปัญหา
    ก้อเลยอยากจะรบกวนถามว่ามันเป็นเพราะสาเหตุได ไม่เคยเทียบกับคันอื่นที่ขับธรรมดาด้วย แต่ก้อไม่คิดว่าเกียร์ธรรมดาทั่วไปจะเป็นแบบนี้ รถผมยังไม่ได้เอาไปหลอกกล่องเป็นเกีย์ธรรมดา ไม่ทราบเกี่ยวกันไหมครับ

และไม่ทราบว่าเหล็กครอบเกียร์แบบในรูป (ขอยืมรูปด้วยนะครับ) สามารถหาซื้อได้ที่ไหน ช่างที่ประกอบบอกหาไม่ได้เลย

รบกวนด้วยนะครับ

ksaEK97 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  2. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    ยังไงลองโทรมาปรึกษาดีกว่าคับ มันมีวิทีเช็คหลายอย่าง 0866230560

ส่วนของเบิกที่0ได้เลยคับรู้สึกจะ 5-6 ร้อยมังคับ

3. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    เหล็กครอบ เบิกศูนย์ได้แน่นอนครับ :)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    เหล็กครอบ คันเกียร์เคยไปเบิก ที่ ysc แล้วเค้าบอกว่าหมด อ่ะครับแต่ไม่รุ้ที่ศูนย์มีรึเปล่า

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    น้ำยังนองอยู่เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้