ขอถามเรื่องไฟหน้าปัดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thekopus, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    เริ่มเลยแล้วกันนะครับ ปกติเวลาบิดกุญแจเปิดก่อนสตาร์ทเนี่ยไฟอะไรติดบ้างครับ
    เพราะของผมเนี่ยเท่าที่ทดสอบดูเนี่ย มันมีแค่ 1.ไฟรูปเครื่อง 2.ไฟแรงดันน้ำมันเครื่อง 3.เบรกมือ
    ของคนอื่นเป็นไงบ้างครับอยากรู้ แล้วมีวิธีเช็คยังไงบ้างว่าหลอดอื่นยังใช้ได้อยู่รึเปล่า
    เท่าที่เช็คดูที่ใช้ได้เนี่ยมันก็มี 1.ไฟรูปเครื่อง 2.ไฟแรงดันน้ำมันเครื่อง 3.เบรกมือ 4.ไฟเลี้ยว2ข้าง 5.กระโปรงหลัง แล้วอย่างอื่นเหลืออะไรอีกอ่ะครับ
    ซื้อมือสองมาคู่มือก็ไม่มี:cry: ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ลืมบอก D16Y4 MTครับ

bigeyes96 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    แบต แรงดันน้ำมันเครื่อง เครื่อง 3อันครับ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  3. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ของผมก็ตัวเดียวกันเหมือนกันที่เข้าใจ ครับ มีไฟบอกประตูว่าเปิดอยู่ด้วยอ่ะ

bigeyes96 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไฟเข็มขัดนิรภัยด้วยครับขึ้นป่าว

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ของผมมี 3 อย่างคับ คือ
    1.ไฟแบตเตอรี่
    2.ไฟแรงดันน้ำมันเครื่อง
    3.ไฟ Air Bag

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  6. thekopus

33
    7
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวมีอะไรจะมาถามต่อครับ

7. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    แล้วไฟเตือนน้ำมันหมด มันขึ้นมั้ยครับ
    ผมกำลังสงสัยว่ารถผม ไฟเตือนน้ำมัน เสียรึเปล่า
    ขับจนตก E ก็ไม่ขึ้นเตือน
    จะขับต่อไปจนใกล้หมดกว่านี้ ก็กลัวตายกลางทาง

8. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ของผมตอนบิดกุญแจมี ไฟ Engine โชว์แป๊บนึงแล้วก็ดับไป แล้วก็ไฟแสดงแบต , น้ำมันเครื่อง ถ้าดึงเบร็กมือ ก็มีไฟเบรกมือ พอสตาร์ทไฟแบต กะน้ำมันเครื่องก็ดับไป
    ส่วนอันอื่น ๆ ก็มี กระโปรงท้าย ,ประตู , ไฟเลี้ยว , เกียร์ต่าง ๆ (ออโต้) ไฟน้ำมันหมดไม่ขึ้นสงสัยว่าจะขาดต้องลุ้นเอา

9. thekopus

33
    7
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับ สงสัยต้องให้ช่างรื้อหน้าปัดมาดูซะแล้ว

10. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    รื้อหน้าปัทม์ ลองไปดู --> วิธีแกะไมล์ --> สอนแกะไมล์ ข้อมูลจากคุณ ksaEK97

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้