ขอวิธีถอดกรอบแอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jeffrykub, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ขอวิธีถอดกรอบแอร์ TYPE R แบบสไลด์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    รอผู้รู้มาตอบนะครับในคลับนี้มีคนเก่งๆเยอะ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    9999

ลองเอารูปไปดูเล่นๆ นะครับ เผื่อช่วยเดาอะไรได้บ้าง

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

จากเวปไหนค่ะ อยากดูแบบเต็มๆ

5. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    มะวานก็พยายามถอดอยู่
    ถอดน๊อตออกมาได้ 4 ตัวเองอะ........

ตรงหลังสวิทต์ 2 ข้างด้านหน้า
    ด้านใต้อีก 2 ตัว
    งัดจนเล็บแทบหลุด

อ่านคู่มือมันมีน๊อต 5 ตัว แต่หาไม่เจออีก 1 ตัวมันอยู่ไหนอะครับ ใครพอบอกได้บ้างครับ

อ้อ แพงควบคุมแอร์ + วิทยุ ต้องถอดออกก่อนเปล่าครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยถอดเองขาหักเลยครับพี่น้อง

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คนที่มีกรอบแอร์เดิมถอดไว้ดูแล้วจะเข้าใจง่ายขึ้นนะครับ ว่ามันยึดตรงไหนบ้าง
    หลักๆ ก็
    0.ถอดแผงใต้พวงมาลัย และ แก๊ะใส่ของฝั่งคนนั่งเพื่อสะดวกในการทำงาน
    1.ถอดจุดยึดพวกชุดควบคุมแอร์ที่มันติดกับโครงเหล็ก console ปลั๊กต่างๆ ของมันโดยก้มลงไป
    มองๆ ดูนะครับ เอาไฟฉายส่องว่ามันยึดตรงไหนบ้างน่าจะพอมองออกนะครับ
    2.ไล่ขึ้นไปด้านบนจะเห็นจุดยึดวิทยุ ถอดจุดยึดวิทยุ จะมีน็อตอยู่ด้านหลัง และด้านข้างวิทยุ ต้องถอดข้อ 1 ก่อนนะครับถึงจะมองเห็นมันได้มันจะยึดกับโครงเหล็ก console นะครับ
    3.ถอดตัว switch ฉุกเฉินกับไล่ฝ้าโดยเอามือล้วงไปดันมันออกมา เพราะมันเห็น clip ล๊อคอยู่นะครับ
    ถ้าเอาอะไรไปงัดมันจากด้านหน้าจะเป็นรอยนะครับ
    4.ถอดไอ้ปุ่มที่ใช้ปิดช่องลมที่อยู่ตรงกลาง
    5.จะเห็นน็อตยึดกรอบแอร์กับโครงเหล็กอยู่ข้างใน ลองดูจากรูปก็ได้ครับ
    6.ลองเล็งๆ ดูนะครับ จะเห็นว่ามีน็อตตัวไหนบ้างผมก็จำไม่ได้เหมือนกันนะครับ แต่ตัวกรอบแอร์มันก็
    มี clip ล๊อคอยู่เหมือนกัน ให้เอามือดันจากด้านในออกนอก มันก็จะหลุดมาง่ายดายครับ
    ขอให้สนุกนะครับ ลองดู

8. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เข้าใจยากจัง ดูจาก service manual แล้วก็ไม่เข้าใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้