เครื่องกิน น้ำมันเบ็นซิน และน้ำมันเครื่องมาก คิดว่าเครื่องหลวม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย noiza, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noiza

noiza New Member Member

2
    0
    0
    เครื่องกิน น้ำมันเบ็นซิน และน้ำมันเครื่องมาก คิดว่าเครื่องหลวม ควร เปลี่ยนเครื่อง หรือ โอเวอร์ฮอร์น ดีครับ
    สำหรับ คนที่ เคยเปลี่ยน เครื่อง หรือ โอเวอร์ฮอน แนะนำหน่อยนะครับ
    ค่าใช้จ่าย เปลี่ยนเครื่อง กับโอเวอร์ฮอน อันไหน จะ เยอะกว่ากันครับ ถ้าเปลี่ยนเครื่อง ควรใช้เครื่องเดิม ( ga 16 ) หรือเครื่องรุ่นไหนดีครับ ขอทราบราคาเครื่องด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ อ๋อลืมบอกไปผมใช้ nv ควีนแค็บ ปี99 ครับ:cry:

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองให้ช่างเค้าเช็คดูรึยังครับ ว่าเครื่องหลวมชัวร์รึเปล่า...:rolleyes:
    กินน้ำมันเบนซินกี่โลลิตร กินน้ำมันเครื่องหนักขนาดไหน ควันขาวกลบตูดเวลาวิ่งรึเปล่า มีการรั่วซึมของน้ำมันเครื่องมั๊ย

ฟิตเครื่องใหม่ใช้งบไม่ถึงหมื่น คงแล้วแต่อู่ละนะ

วางเครื่องใหม่ คงต้องมี สองหมื่นปลาย-สามหมื่นกว่าๆ
    - เครื่อง GA15-DE
    - เครื่อง GA16-DE

3. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    ข้อมูลน่าสนใจ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    GA 15 DE พร้อมเกียร์ออโต้ ถามตอนต้นเดือน 15000 ยังไม่รวมค่าวาง

5. Little_Ao

Little_Ao New Member Member

7
    1
    0
    กำลังจะเปลี่ยนเครื่อง GA16-DE ราคา 14000 บาท ยังไม่รวมค่าวาง

ป.ล. ถ้าควันขาวเหมือนกำลังปล่อยควันรมยุงลายอยู่ล่ะก็ชัวร์เลย หลวม อิอิ เพราะตอนนี้กำลังเจอเครื่องตัวเองหลวม

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หายต๋อมเลยนะน้องรัก

7. noiza

noiza New Member Member

2
    0
    0
    เวลาขี่ไปก็ไม่ค่อยเห็น ควันออกมากนะ แทบจะไม่มีเลยแหละ จะมีก็ตอน จอดแล้วเหยียบคันเร่งมีนิดหน่อย แต่ว่าก็มีน้ำมันเครื่องเยิ้ม เหมือนกัน
    ทั้งๆที่เพิ่งไปเปลี่ยนประเก็น มาได้ไม่กี่เดือน หมดไป 7พัน ส่วนเรื่องเครื่องนี่ผมสนใจ เครื่อง sr 20 พอจะไหวมั้ยครับ จะยุ่งยากมั้ย แพงไปรึเปล่า ถ้าใคร รุ้จักอู่ไหนที่ เชื่อถือได้แนะนำหน่อยนะครับ เพราะผมโดนฟันมาจน เละหมดแล้ว ถ้าฟิตเครื่องไม่ถึงหมื่น นี่ก็น่าสนนะครับ ต้องขอโทษที่ผมถามเยอะ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์ ครับ ขอบคุณมากที่ตอบคำถามผมครับ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

SR20DE น่าใช้ครับ แต่คงต้องปรับปรุงระบบเบรคกะช่วงล่างด้วยครับ

รายละเอียดโทรปรึกษาน้องpop ได้ครับ084-899-1099...:D

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืม sr เลยครับ อิอิ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    SR 24 เลย อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้