ถามเรื่องพักปลายครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ผมกำลังตัดสินใจระหว่าง
    วน mugen ก็อบ กับ ท่อนอกแท้ๆแต่เป็นมือสอง พวก FGK อะไรพวกนี้อะครับ
    พี่ๆว่าอันไหนมันน่าเล่นกว่ากันอะครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ความเห็นส่วนตัว นะครับ ท่อนอกมือ 2 ครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0

ท่อนอกหรือไม่นอก ขึ้นกับ ไส้ครับ
    เกีย ออโต้ แนะนำ ท่อวน ครับ
    ถ้าไส้ตรง แรงต้นตกไป
    ไส้ เกรียว หรือ ไส้เยื้อง ต้นไม่หายมากครับ
    แต่ถ้าไส้ตันหมู มายำนะ อร่อย เหาะ :D:D:D:D อิอิอิ

4. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    มันก็ใส่ได้หมดครับขึ้นอยู่กับความพอใจส่วนบุคคล

สำหรับผมอยากใส่ท่อนอกแท้ๆมือสองมากกว่าครับ..

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    หาท่อนอกแท้ๆ ใส่จะดีกว่า

6. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ลองท่อ mugen แท้ๆ มือสองสิครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    พี่ว่าถ้าท่อ FGK เป็นใส้ 2.2" แล้วเป็นใส้เยื้องก็น่าสนใจกว่าท่อ MUGEN COPY นะครับ
    แต่ที่พี่เคยใส่จะเป็น TANABE ใส้เยื้อง 2.2" ครับวิ่งดีครับตีนปลายไหลมากๆครับ

8. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ไม่ได้บ้าของนอกนะครับ

แต่ลองมาแล้ว

คุณภาพและความทนทานของนอกดีกว่า

ของนอกบางตัวถูกกว่าของไทยทำอีกตะหาก

9. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ท่อแท้ยุ่นมือสองอีกเสียงฮับ

10. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ท่อนอกด้วยครับ

11. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    เก็บข้อมูลคับ กำลังสนใจใส่อยู่เหมือนกัน อิ อิ...

12. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    ถามเพิ่มหน่อยครับ

สปูนก๊อป กับสปูนแท้ เอามาใส่กับรถเกียร์ออโต้จะต่างกันเยอะมั้ยครับ

ผมกลัวสปูนแท้ไส้ตรง ต้นจะหายเยอะอ่ะครับ

ขอใช้พื้นที่นิดนึงนะครับ

13. numpunchza

numpunchza New Member Member

21
    2
    0
    ท่อนอกมือสองดีกว่าครับ ได้ของแท้ด้วย

14. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ท่อนอกส่วนใหญ่แล้วไส้ท่อจะเปนเหล็กนะคับเวลาซื้อเชคให้ดีนะคับว่ามันผุหรือเปล่าอย่าดูแต่ข้างนอกนะคับส่วนตัวผมใช้แบบสั่งทำคับราคาพอกับท่อนอกมือสองอ่ะคับ

15. KiDD silencer

KiDD silencer New Member Member

63
    0
    0
    Code:

ถ้าไม่ถอดพักกลางไม่เป็นไรหรอก
    ของผมก็ไส้ตรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้