อยากรู้ราคาEG

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pangkung, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pangkung

pangkung Guest

0
    0
    0
    คือผมอยากได้EG แต่ผมงงๆ กับเครื่องที่ติดมาให้ บางตัวบอกว่า มีB16Aบางตัวก็เครื่อเดิม บางตัวก็บอกว่าเปลี่ยนเป็นVtec1500cc. ผมอยากรู้ข้อดีข้อเสียของเครื่อแต่ละบล็อก ผมแค่เอาขับทน ติดแก็สได้เอากำลังีที่พอประมาณและราคารถมันด้วย ว่าถ้าได้รถพร้อมเครื่องแบบไหนถึงจะคุ้มค่าที่สุด

ใครทราบกรุณาให้ความรู้ด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ติดไว้ยังไงก่คุ้มครับ

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    1. เครื่องเดิม คือ เครื่องคาบู
    2. เครื่อง Vtec 1500 cc แคมเดี่ยว คือ เครื่อง D15B
    3. เครื่อง Vtec 1600 cc แคมเดี่ยว คือ เครื่อง ZC หรือ D16Y
    4. เครื่อง Vtect 1600 cc แคมคู่ คือ เครื่อง B16A

อยากประหยัดค่าซ่อมไม่แพง ก็ ตัว 2 และ 3
    อยากแรงก็ 4 เลยครับ แต่ 2 และ 3 ก็แรงพอได้เลยนะครับ ลองดูครับ รอให้ท่านอื่นมาช่วยตอบอีกทีครับ

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เครื่องเดิม ราคาก็อยู่ประมาณ แสนกลาง-แสนปลาย
    เครื่อง d15b ทำภายในมา มีหลังคามูนรูฟ ก็น่าจะอยู่สองแสนต้น ๆ-สองแสนกลาง ๆ(อาจจะถึงสองแสนปลายถ้าทำมาเยอะ)
    เครื่อง b16a ทำภายในมา มีหลังคามูนรูฟ ราคาก็สองแสนปลายขึ้นไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้