อยากลองรถของAIM MOTOR

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NU53, 27 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    อยากลองซ้อม รถConcept ซักครั้ง สนามหน้าจะขอลองขับดู คุณไก่ลดราคาให้หน่อยนะ(จะได้เผื่อตังไว้จ่ายตอน จูบกำแพง...+!!!
    ปล. คุณธนา กับเต้ย ไปขับด้วยกันมั้ยครับ:p

2. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
  3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ไม่ยากเลยครับพี่และทุกๆท่าน ...เพียงเตรียมเงินสัก20000฿
    แจ้งพี่ไก่ นัดแนะกันว่าวันไหน
    เสร็จแล้ว ก็
    1.จ่ายค่ารถconcept ที่10000฿ ไม่รวมค่าซ่อมนะครับ
    2.ค่าน้ำมันไปกลับ ประมาณ1500฿
    3.ค่าที่พัก1คืน 300฿-4000฿
    4.ค่าอาหาร3มื้อที่ราคา300-3000฿แล้วแต่ว่าริมทางหรือข้างๆห้องพัก5ดาว
    5.อุปกรณ์ผ่อนคลายความเครียด600฿-2500฿แล้วแต่ความพิเรนท์
    แต่ถ้ามีพกไปก็ประหยัดได้มากและอาจไม่ต้องใช้อุปกรณ์ป้องกันกระแทก ดังเช่นหมวกกันน็อกไรงี้อีก 50฿ ได้3ใบ
    6 ข้อนี้ขอเตือนไม่ได้แจกแจงรายจ่าย
    ตามข้อ5ถ้าใช้ก่อนวันขับซ้อม ควรใช้เพียง1setและอย่าหักโหม คิดซะว่า แค่ยืดเส้น ...ท่องไว้รอยืดอีกทีตอนซ้อมขับเสร็จ

เบ็ดเสร็จก็20000นิดๆคริๆๆๆๆๆ พี่ๆ ถ้าสนใจ บอกวันไปผมด้วย อยากไปซ้อมด้วยครับ

4. Thana Thanakul

0
    0
    0
    Jarkkkk

20000 คิดหนักครับ เก็บไว้ใช้อย่างอื่นดีไหมหนออออออ

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ซ้อมทั้งวัน 10,000 รวมค่าซ่อม ไปด้วย

6. NU53

641
    0
    0
    ว่างัยคร้าบบบบ พี่ไก่

ใช่แล้วพี่ ราคาเนี่ยกำลังดีครับ (ฟรีค่าซ่อมผมว่าน่าจะหมายถึง ซ่อมเล็กๆน้อยๆ) แต่ถ้าซ่อมใหญ่อย่าง ไปจูบกำแพงอย่างเนี่ย ยินดีรับผิดชอบอยู่แล้ว
    ถ้าพี่ไก่OK ผมลุยสนามหน้าเลย(ลุยนี่คือซ้อมก่อนนะพี่):D

7. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ตามราคา ซ้อม 10000 บาท ถ้าไม่เสียหายอะไรก็เท่านี้เลยครับ การขับรถอยู่ที่เราเองป็นผู้กำหนด..
    เมื่อพร้อมแล้วก็เตรียม อุปกรณ์ที่ต้องใช้
    1.ชุดแข่ง(ถ้าไม่มีให้ยืมก่อน)
    2หมวกกันน็อค(ยี่ห้อไทยๆก็ใช้ได้)
    3.ถุงมือ
    4.รองเท้าขับรถ
    5.เงินค่าเช่า ท่านละ 10000 บาท
    6 เงินค่าใช้จ่ายส่วนตัวตามสบาย....
    ปล. ชุดแข่งไม่ต้องกันไฟก็ได้ หากท่านใดไม่คุ้นกับสนามพีระ เดี๋ยวมีคนสอนให้ครับ

ทำความเข้าใจกับรถแข่ง ใช้เวลาไม่ถึง 30 นาที หล่อเบาะให้ครับ (ในกรณีที่ต้องการแข่ง)
    หลังจากนั้นเรียนรู้ไลน์กัน 30 นาที
    ลงทำความคุ้นเคยกับรถแข่งในสนาม 10 รอบ
    เริ่มซ้อมกันเลย ทีละ 10 รอบ พัก ตรวจเช็ครถ ลงทีละ 10 รอบ จนเย็น ก็กลับบ้านได้

8. gai08

1,213
    4
    0
    มารู้จักรถแข่งคันนี้กัน
    เครื่อง SUZUKI 750 CC 6 SPEED
    ส่งกำลังด้วยโซ่ อาการคล้ายๆรถคาร์ท แต่เกาะกว่าเยอะๆ
    เกียร์ 1 ดันขึ้น เกียร์ 2-6 ดันลง
    ระบบเบรคไม่มีปั้มลมใช้แม่ปั้ม 2 ตัวแบ่งหน้า-หลัง (เหยียบแรงๆหน่อยนะ)

9. gai08

1,213
    4
    0
    การควบคุมรถแข่งคันนี้ง่ายมาก เพราะ วัตถุประสงค์ต้องการใช้เป็นรถสอนทักษะการขับแข่งอยู่แล้ว
    เสียวเร้าใจจริงๆ กับเครื่อง 4 สูบ มอเตอร์ไซค์

10. Thana Thanakul

0
    0
    0
    เร้าใจ 55555

คำนี้ตัดไม่ขาดแต่เด็กเลยนะครับ เร้าใจจจจจจ 55555555 คุณเต้ย เรามาเร้าใจกันไหมครับ

เพราะคำเนี้ยทำให้ยังต้องมาขับโกคาร์ทอยู่

11. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ขายส่ง

คุณไก่ครับ ไม่ทราบขอราคาขายส่ง แบบ tesco หรือ big C ได้ไหมครับ เช่น ซื้อ 3 ลด 20% ซื้อ 5 ลด 35% พวกเราจะได้ รวมศรีษะกัน มาช่วยอุดหนุนนะครับ

ขอบคุณครับที่พิจารณา

แฮ่ะ แฮ่ะ

12. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

เมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เนิ่นๆนะครับ จะได้ขยับนัดไว้ก่อนครับผม

13. NU53

641
    0
    0
    ขอร่วมศรีษะด้วย

ขอสนับสนุนข้อเสนอนี้ครับ และจะขอเป็น 1 ในการรวมศรีษะนั้นด้วย

ผมว่าน่าสนนะพี่ไก่ (เพราะยังงัยผมก็ไม่มีความสามารถมากพอที่จะขับแบบเค้น ความสามารถของรถแบบสุดๆได้หรอกครับ แค่อยากลองอาการของรถแข่งพันธ์แท้ในพีระเท่านั้นเอง):p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้