อยากได้สปริงคู่หลังแข็งๆ หาที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GT_WAGON, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT_WAGON

GT_WAGON New Member Member

66
    14
    0
    อยากได้สปริงคู่หลังแข็งๆใส่เอ็นวี หาที่ไหนคับ
    จริงๆนะคับ ไม่ชอบยวบยาบอ่ะคับ
    แนะนำหน่อยสิ ...

ขอบพระคุณล่วงหน้า

:D :D :D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลองเปลี่ยน Shoce up ดูยังครับ

3. GT_WAGON

66
    14
    0
    อยากได้ สปริงคู่หลังแข็งๆครับแนะนำด้วย

4. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ส่วนมากสปริงมันจะไม่แข็งมากนะครับ อย่างที่พี่แจ๊คบอกนะคับลองเปลี่ยนโช๊คแข็งๆดู ไม่ก็สปริงเดิมตัดน่ะครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปริงแข๊ง แต่ โช๊คไม่หนืบ ก็เด้งละครับ งานนี้ รับลองใส่เลื่อน ถามหา

6. ลองหาตามเชียงกง ของแวนตัวนอกดูคับ เส้นใหญ่กว่าของไทย น่าจะแข็งขึ้นกว่าเดิม ผมก็ใช้อยุ่

7. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ผมว่าลองเซ็ทโช๊คใหม่ดีกว่าครับ.....

8. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ตามพี่เค้าเลยครับชัวกว่า

9. GT_WAGON

66
    14
    0
    ตอนนี้
    โช๊คอัพทั้ง 4ต้น เป็นแก๊ซของ KAYABA NER SR SPECIAL สีฟ้า
    คู่หน้าสปริง RSR สีดำ
    คู่หลังสปริง MERWED สีเขียว
    ครับ...
    หรือว่าเป็นเพราะโช๊คมันเริ่มเก่าแล้วคับ ทำไมมันนิ่ม ยวบยาบจัง
    ต้องเอาโช๊คไปอัดใหม่มั้ยคับ
    หรือควรซื้อใหม่ดีกว่าคับ

ปล.โดยเฉพาะคู่หน้าเวลาขึ้นเนินลูกระนาด ช่างยวบมากมายคับ :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2008
  10. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    แกส ยังไง ก็ นิ่ม ครับ เพราะ แกส เน้น ขับสบาย
    อยากแข็งต้องอัดน้ำมัน ล้วนๆ นะครับ เน้น ว่า น้ำมันล้วนๆ รับลองแข็ง สมใจครับ

ว่าแต่รถเตี๊ย หรือสูงแค่ไหนครับ ...:D

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาโช้คไปอัดน้ำมันใหม่ครับ

12. GT_WAGON

66
    14
    0
    อ่อออ...
    อย่างนี้ นี่เอง
    เข้าใจแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณ
    ^0^ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้