****หมดปัญญาแล้ว***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EF-GT, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EF-GT

EF-GT New Member Member

3
    0
    0
    ขอถามผู้รู้ทุกๆคนกน่อยนะคราบบบบบบบบ

.......เรื่องมีอยู่ว่ารถของผมนะคราบบบบบบ เครื่องB16แล้วเซ็ทโบนะคราบ

แล้วปัญหามันมีอยู่ว่า ตอนนี้นะครับ เวลารถผมเครื่องร้อนประมาณ80-100องศานะครับ

เวลาตกหลุมหรือว่า กดคันเร่งอยู่ดีๆเกตวัดความร้อนน้ำ และเกตวัดความร้อนบนหน้าปัดรถ มันดีดขึ้นสุดแล้วก็ลดลงมาเป็นปรกติ

และเมื่อมันตกหลุมอีกหรือเร่งอีกมันก็เป็นอีกเหมือนเดิม แล้วอีกอย่างหนึ่งนะคราบ

วีเทคมันก็เปิดตามด้วยนะ แต่ผมใสเทคคอนโทเลอด้วยนะคราบ

..........ขนาดว่าผมต่อสายวัดความร้อนมาตรงๆจากเซ็นเซอร์แล้วเข้ากับหน้าปัดแล้วนะครับ

มันก็เป็นเหมือนเดิม ใครก็ได้ช่วยทีนะคราบ ขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะคราบบบบ

2. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    up คับ หายไวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้