จับเจ้า tiger โหลด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yousakorn, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    คือว่าตอนนี้รถผมใสกล่องโหลด 3 นิ้ว ชักแหนบบรรทุกออกไปแล้ว และก้อเปลี่ยนยางกันกระแทกเป็นอันเล็กๆแล้วด้วย ใส่ ยาง 215/45 แล้วก้อ max 17" จะโหลดลงอีกซัก 2 นิ้ว จะกระด้างมากไหมคับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อิ อิ อิ แน่นอน ขนาดเดิมๆ ไม่บรรทุกเจ้า ไทเกอร์
    เวลาเจอคอสะพาน ยังกระโดด เลย
    กลัวหลังแข็งครับ หมั่นดูแลช่วงล่างด้วยนะครับ

แบบอยากโหลด คงขอขับเดิมไปก่อน

3. yousakorn

190
    3
    0
    พอดี เพิ่งหัดทำรถ ยังไม่มีความรู้ ขอบคุณมากๆนะครับ

4. อีก2นิ้วพอใหวครับ เเต่ต้องเซ้ตน้ำมันโช๊คใหม่นะครับ

5. yousakorn

190
    3
    0
    - ถ้าเซ็ทน้ำมันโช๊ค กะเปลี่ยนใหม่อันไหน ดี หรือ ถูก กว่ากันคับ
    - เซ็ทน้ำมันโช๊คทั้ง 4 ต้นเลยรึป่าวคับ

6. ถ้ามีงบก็เปลี่ยนใหม่ครับ หาแกนสั้นๆนะครับ แล้วข้างหลังถ้าไม่ได้ทุกของ ก็เอาเเหนบบรรทุกออกแผ่นนึงได้ครับ จะได้นิ่มนวลขึ้นอีกนิด

7. yousakorn

190
    3
    0
    มีสูตรเปลี่ยนโช๊คมั้ยคับ หน้าอะไรหลังอะไร

8. yousakorn

190
    3
    0
  9. เรื่องโช๊คไม่ค่อยสันทัดครับ ตัวเองยังใช้ของเดิมๆอยู่เลย อิอิ เด่วรอกะบะไฮโซทั้งหลายที่ใส่โช๊คแต่งมาตอบละกันครับ แหะๆ

10. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ตามนั้นเลยครับ จะได้นุ่มหนึบนุ่มหนึบ:sad:

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    คายาบ้ากระบอกเทาครับกำลังดี

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้าโหลดลงเยอะก็เอาโช้คเดิมไปเซตน้ำมันตัดแกนใหม่ก็ได้ครับเพราะทางร้านจะเซตให้ตามระดับความต้องการได้เลยครับ ถ้าไม่เน้นบรรทุกก็บอกร้านได้รถจะได้ไม่กระด้างครับ แต่ถ้าเปลี่ยนโช้คใหม่ที่นิยมใส่กันก็คาาบากระบอกเงิหรือทองก็ได้ครับแล้วแต่งบครับลอง

13. yousakorn

190
    3
    0
    อืม ได้แนวทางแล้วครับ
    ที่ถามก้อเพราะว่า ตอนก้มลงไปดูระหว่าคาสซีกับยางกันกระแทก(อันที่เปลี่ยนใหม่ ใช้วางบนเพลาแล้วใช้สาแหรกยึด) มันยังเหลือช่วงว่างอยู่ประมาน 3 นิ้วได้มั๊ง เลยอยากรู้ว่าถ้าโหลดแล้ว มันจะ กระแทกอีกไหม (เพราะตอนที่ใส่ยางกันกระแทกอันที่ติดมากับโรงงานน่ะ เจออะไรนิดนึงแฟนผมร้องทุกที เลยอยากให้เทอสงบลงบ้าง แบบว่าอยากสวยแต่กัว แฟน เจ็บอ่ะคับ อิอิ)
    ปล.ว่าแต่ ของพี่ๆโหลดกัน กี่นิ้วคับเนี่ย

14. yousakorn

190
    3
    0
    ขออนุญาติอัพรูปคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2008
  15. yousakorn

190
    3
    0
  16. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แล้วแต่ความชอบอ่ะคับ โหลดมากก็ต้องทำใจเรื่องกระด้างคับ
    รถกระบะคงทำให้นิ่มเหมือนรถเก๋งไม่ได้หรอกคับ
    นอกจากจะทำข้างหลังเป็น ช่วงล่างอิสระ

17. yousakorn

190
    3
    0
    แล้วพี่ NuuAu โหลดกี่นิ้วหรอคับ

18. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ทามไมเจ้าของรถแก่จังอ่ะครับ..........5555555555+

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โหลดสวยๆพอดีเลยครับ..

20. NuuAu

649
    21
    0
    ด้านหน้าโหลดพอดีซุ้มคับ
    ด้านหลังดัดแหนบ 2นิ้ว ก้อนโหลดขนาด 1นิ้ว ใส่ยางกันกระแทกเดิมคับ
    โช๊คอัดน้ำมันใหม่ทั้ง น.และ ล. ผมชอบแบบหน้าทิ่มตูดโด่งอ่ะคับ
    แต่จะกระด้างนะคับต้องใช้ขนของด้วยบางเวลา โหลดมากไม่ได้

21. คราวนี้ถ้ากระเเทกคงต้องถอดยางกันกระแทกออก แล้วแทนที่ด้วยยางรองเท้านิ่มๆแทนละล่ะครับ ออิอิ

22. yousakorn

190
    3
    0
    อ๋อ ทั่นนั้น สมเด็จ พ่อน่ะคับ พี่

23. yousakorn

190
    3
    0
    พี่ใส่ล้อ ใหญ่หรอคับ

24. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ลงได้อีกเยอะคับ

25. NuuAu

649
    21
    0
    ผมใส่ 17 นิ้วอ่ะคับ น.กว้าง8.5 ล.กว้าง9.5 อ่ะคับ

26. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ต้องแลกครับอยากสวยก็ไม่นิ่ม ของผมดัดแหนบ 5นิ้ว รองกล่องอีก 2 นิ้ว ข้างหน้าตำกว่าหลังนิดนึงครับ ส่วนโช้คเปลี่ยนใหม่
    เลยครับแต่จำไม่ได้ว่าของอะไร แต่เคยใช้ คายาบ้ากระบอกเงินครับรู้สึกว่ามันนิ้มไปวิ่งเร็ว ๆ แล้วมันร่อน ๆ

27. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    จากในรูปข้างหน้ายังลงได้อีกเยอะเลยนะนั่น โหลดลงมาอีกค้าบ เอาพอดีซุ้มไปเลย สวยๆ ข้างหลังก็ปล่อยไว้อย่างนั้นแหล่ะสวยแระ หาล้อปลิ้นๆซักชุดมาเปลี่ยน สวยเลย :D

ส่วนโช้ค ถ้างบน้อยก็ ใช้ คายาบ้ากระบอกเงิน ก็โอเค ดีกว่าโช้คเดิมแยะ

28. yousakorn

190
    3
    0
    โอ้ว ถ้างั้น ทำแล้วเดี๋ยวเอารูปมาให้พี่ๆ ติชมคับ

29. Banditking

Banditking New Member Member

50
    1
    0
    รอดูการเปลี่ยนแปลง ....^^

30. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ของผมปรับขึ้นลงบ่อยมาก มาลงตัวอยู่ที่ หลังดัดตรงไม่ต้องถอดสักแผ่น (เพราะถอดแล้วมันยวบเกิน) รองเหล็ก 2 นิ้ว ยางกันกระแทกหนาเซนครึ่ง หน้าโหลดเท่ากับด้านหลัง ยางกันกระแทกบางสุด (ประมาณ2เซน) คายาบ้ากระบอกเงินทั้งสี่ต้น

ขับกำลังดีไม่ต้องหยอดมากนั่งหน้าสี่คนยังพอไหว เคยโหลดต่ำกว่านี้ขับลำบากมาก นั่งหน้าเกินสองคนต้องหยอดตลอดทาง

อยากโหลดมากกว่านี้เหมือนกัน ใครมีวิธีโหลดเตี้ยนิ่มบ้าง ช่วยแนะนำด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้