....ช่วยด้วยยยยย สปิง ดัง.....

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nanote0, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    คือว่าผมเคยตัด สปิงเดิมออกไป 1 นิ้วอ่ะครับ แต่โช๊คยังไม่ได้อัดน้ำมัน กะว่ามีตังจะใช้โช๊คกับสปิงโหลดใหม่แต่รอเงิน ขับมา ประมาณ 5-6 เดือนได้ยินเสียงดัง อั๊ดๆ ที่โช๊ค หน้า ตกหลุมเบาๆ หรือ เนินชะลอรถ ก็ดัง เลยจอดก้มดูเห็น สปิงมัน ปีนเบ้า อ่ะครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุจากตรงนั้นหรือเปล่า หรือต้อง อัดน้ำมันถึงหาย ไม่ทราบจิงๆ ครับ ผู้รู้ช่วยหน่อย :confused:

2. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ได้ใส่ ยาง ในวงสปริง รึป่าวค้าบ แต่แนะนำให้เปลี่ยนเป้น สปริง โหลด จะดีกว่าเยอะ ค้าบ การที่สปริง มันปีนเบ้าโชค เป้นไปได้ว่า โช๊คจับแรงดีดของสปริงไม่อยุ่ ค้าบ เวลา จั๊ม คอสะพาน สปริงดีด โช๊คยืดออก ตอนนั่นสปริงจะเป้นอิสระ สปริงมันหมุน ตอนนั่นแระค้าบ

3. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ผมมีโช๊คโคนิ ปรับหนืดได้ กับ สปริง H&R สนใจโทรมาได้ 085-1311221 ตี๋ ค้าบ

4. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    คือเป็นเรื่องปกติครับของการตัดสปิง เพราะว่า โช๊คไปเร็ว สปิงไปไว ลูกหมากกระจาย ทางที่ดีอัดนํ้ามันโช๊คก็ไม่หายคับ เพราะเบ้าไปหมดแล้ว ทางที่ดีผมว่าเก็บตังเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ถ้างบน้อย ก็หา โช๊ค 04 อัดนํ้ามัน สปิงโหลด Eibach หรือ Tanabe ใส่ก็ได้ครับ ถ้างบถึงก็ Tein ทีเดียวจบๆไป หามือสองดีๆ ก็ราคาไม่แพงครับ แต่สําหรับ Step ที่ตัดสปิงขับ ผมว่าอันตรายมาก เพราะใหนจะทําให้ช่วงล่างไปไว ยังทําให้การทรงตัวแย่ไปด้วย

5. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ตาโน๊ต บอกแล้วไม่เชื่อกันเลย หุหุ สนใจ DF210 ผมไหม อิอิ

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ้าตัดสปริง แล้วไม่ได้ อัดน้ำมัน ให้หนึด เวลาโช๊คดีดตัวขึ้น แรง ก็ หลุดจากเบ้าล่ะครับ
    ยังไงก็ ลอง อัดน้ำมัน ดูก่อนก็ได้ แต่ถ้าจะให้ดี ก็ จัดสปริงโหลดมาใส่

7. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับ วันหลังมากินเหล้ากัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้