REVIEW : SKUNK2 Rear Lower Arm Bar

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    คงเป็นชิ้นสุดท้าย แล้วล่ะครับสำหรับตอนนี้ที่ Skunk2 ทำออกมาเพื่อให้ใช้ได้สำหรับ Civic ES แต่ถ้าสำหรับ FD ตอนนี้มีออกมาเรื่อยๆ เลยนะครับน่าอิจฉาจัง
    ตัวนี้ก็คือ ค้ำล่างหลังของ Skunk2 ล่ะครับ ที่หูยึดทั้งสองด้านเป็น Ball Join ครับ ก็ทำให้ให้ตัวได้นิดหน่อย ตัวชิ้นงานเป็นทำจากวัสดุ AL606 เป็นอลูมิเนียมครับ น้ำหนักเบามากแต่ก็แข็งแรงครับ สำหรับ ES จะมี 2 แบบคือแบบ CLEAR ANODIZED และ HARD ANODIZED ซึ่งของผมที่สั่งมาใช้เองเลือกแบบ Clear มาครับ แต่จากรูปที่แสดงให้ดู เห็นว่ามีสองอันไม่ต้องแปลกใจครับ มีอีกคันครับที่ สั่งมาเหมือนกัน แต่ สั่งเป็นแบบ Hard มาครับ

ส่วนราคาก็ $131.25 USD ครับ

แบบ Clear Anodized
    แบบ Hard Anodized

มี Manual มาให้ดูประกอบนิดหน่อย

มาดูรูป กล่องและ Part No. กันเลยแล้วกัน

ในกล่อง

มีติดโลโก้ Skunk2 มาครับ

ไว้ผมติดตั้งลงรถเมื่อไหร่ค่อยเอามา update ให้ดูกันอีกทีแล้วกันนะครับ

Site Reference http://www.skunk2.com/suspension-2.php?code=LAB

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool: Skunk 2 Mania :cool:

3. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

สั่งมา 2อัน... อีกอันของใครอ่ะ ทั่นพี่

เหมือนจะมี พลพรรค "เหม็น x2" อ๊ะเป่า

:D :D

4. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    มา update กันอีกหน่อยครับ ยังไม่มีเวลาเอาไปติดตั้ง แต่แกะออกมาให้ดูรายยละเอียดกันไปก่อนพอลงรถแล้วก็คงไม่ได้เห็นชัดๆ แบบนี้ครับ

ชุดน๊อตและบูท

ตัว body ของค้ำปีกนกล่าง

นี้แหละครับ ball

ที่หนัก เนี้ยจะเป็นหัว Ball แต่ตัว Body เบามาๆ ครับ

ผมล่ะครับไว้ลงรถแล้วจะกลับมา update ใหม่อีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้