ถามพี่ๆเกี่ยวกับการทำขับสี่หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Birdnok, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Birdnok

Birdnok New Member Member

14
    0
    0
    จะทำขับสี่อีโว 2 คับ ไปได้ตูดอีโวมา สวยมาก จะเปลี่ยนใส่ตูดอีโวดีหรือเปล่าคับ คือจะเลาะตะเข็บตรงพื้น แล้วมันจะแข็งแรงเหมือนเดิมไม่คับ หรือจะเลาะแต่พื้นดีคับ รบกวนพี่ๆด้วยคับ :confused:

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จะบอกยังได อู่สมัยนี้ เก่งคับ ทำมาได้ดีมากๆ

แบบ แล้วแต่วิธีของอู่คับ เปลี่ยน เลยคับ ทำขับ4 วิ่งโดดๆ

แล้วมามีทติ้งกันคับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำขับสี่แล้วดีกว่า แน่นอน
    แต่ต้องหาอู่ที่ มั่นใจและวิธีการเชื่อม แข็งแรง ได้มาตราฐาน เท่านั้นครับ
    ไม่งั้นอนาคต ตะเข็บเชื่อมแตก-เป็นสนิม รับแรงบิดไม่ได้
    รถลงข้างทาง อันตรายมากครับ
    ซึ่งการทำให้ดี และ ขั้นตอนการตรวจดัดแปลงสภาพจากขนส่ง
    มีค่าใช้จ่ายหลายหมื่นครับ
    ลองหาอู่ และ คำนวณราคาดูก่อน

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ
    เพิ่มอีกนิด เพราะบางคันพอใช้นานๆ จะมีสนิมตามรอยตะเข็บ ทำให้เสียการทรงตัวได้คับ:D

5. Birdnok

14
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากคับ

6. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ทั้งเสียอาการ แถมมีเสียจากข้างนอกเล็ดลอดเข้ามาให้หนวกหูอีกครับ

7. Birdnok

14
    0
    0
    แล้วจะทำแบบไหนดีคับ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เลาะพื้นคับ แล้วเชื่อมใหม่ พยามหาสภาพดีๆหน่อยนะคับเพื่อการใช้งานที่ยาวนาน เดี่ยวหารูปมาให้ดูคับ
    แต่ตอนทำให้เค้าวัดระดับน้ำดีๆ จะได้ไม่เพี้ยนคับและพยามหาอู่ที่ไว้ใจได้ และหมั่นตรวจสอบการทำให้ดีคับ
    หาข้อมูลได้ที่
    www.mitsusport.com
    www.club4g.com
    www.forever-shop.com อันนี้อู่ประจำของผมคับ:D เจ้าของอู่ใจดี

9. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    evo1-6ส่วนใหญ่จะใช้การเลาะพื้นครับ
    ส่วน7-9นั้นจะใช้การเสียบทั้งตูดครับเนื่องจากมีชิ้นโป่งที่เป็นชิ้นเดียวกับตัวตูดจึงไม่นิยมเลาะเฉพาะแค่พื้นเพราะจะทำให้รถไม่สวยยและใช้เวลานาน
    ส่วนเรื่องความแข็งแรงนั้นขึ้นอยู่กับอู่ครับ เลือกอู่ให้ดี และเชื่อมด้วยCO2เท่านั้นนะครับ
    ขอให้สนุกกับอีโวนะครับ

10. Birdnok

14
    0
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้