ไฟโชว์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bbbb52, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    พอดีไปล้างรถ ล้างห้องเครื่องมา ไฟเอ็นจิ้น มันโชว์บ่อยมาก
    อยากถามเพื่อนว่าเป็นที่อะไร แล้วควรเช็คที่อะไรก่อนดี

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    ถอดแบตดูก่อนนะครับ

3. ลองเช็คพวกขั้วเซ็นเซอร์ดูครับ ของผมเป็นถึงขนาดกับว่าไมล์วัดความเร็วไม่ขึ้นเลยครับแต่พอลองขยับๆๆดูก้อใช้ได้ครับ

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เช็คจานจ่ายดูคับ บางทีความชื้นมันอาจเข้าไป
    ผมก็เคยเป็น ซักพักมันก็หายไปเองคับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถอดแบตทิ้งไว้ตามด้านบนบอกก่อนก็ได้ครับ ทิ้งไว้ซัก10นาที ถ้ายังขึ้นอีก ต้องลอง
    Check Codeครับ จะได้รู้ว่าตัวไหนมีปัญหา

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตามนี้อีกเสียง แล้วเพิ่มด้วยการเข้าปั๊มเอาลมแรงๆเป่าให้แห้งครับ จ๊าบจิงๆ <<<

7. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    หาลมเป่าเลยครับทิ้งไว้นานอาจจะมีปัญหาอื่นตามมาอีก

8. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    ขอบคุณครับ แต่ว่าขั้วเซ็นเซอร์นั้นมีตรงไหนบ้างครับ

9. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ใช้ลมเป่าครับตามขั้วต่างๆขอเซนเซอร์ หากเสียจิงจัดหาจากเชียงกงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้