คิ้วโครเมี่ยม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย 3A, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3A

3A Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับ คิ้วโครเมี่ยมหน้ากะหลัง เค้าใช้พ่นหรือติดสติ๊กเกอร์ดำด้านอะคับ ถ้าพ่นสีมีเบอร์สี
    มั้ยคับ ขอบคุณคับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ส่วนใหญ่ถ้าจะเอาเนียนก็พ่นสีครับ ส่วนเบอร์สีไม่ทราบ เพราะว่าส่วนใหญ่ก็ไปให้ตามอู่สี หรือที่ 0 พ่นให้ครับ ไม่แพง

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  3. 3A

3A Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ผมพ่นสีเอาคับ ใช้ได้นานเลย ถ้าติดสติ๊กเกอร์เด๋วก้อ ย่นคับ

5. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    อู่แนะนำว่า พ่นทับโคมเมียม สีจะร่อนง่ายอ่ะครับ จิงเป่าเอ่ย

6. mossimo_es

mossimo_es New Member Member

64
    10
    0
    ถามหน่อยครับเอาโครเมี่ยมตรงคิ้วลอกออกยังไง..ผมไปร้านสีเค้าบอกว่าพ้นทับพอโดดแดดก็จะร่อน

7. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อ่อคับ ต้องขัด โครเมี่ยมออกก่อนคับละ พ่นสีคับ สีจาได้ติด

8. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    พ่นทับก็ร่อนนสิครับ
    ก่อนพ่น ต้องผ่านขั้นตอน ขัดๆๆๆ ขัดเอาโครเมียมออกให้มากที่สุด และจากนั้นก้ต้องพ่นรองพื้น แล้วพ่นสีอีกทีครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  9. Jar 2.0

Jar 2.0 New Member Member

22
    1
    0
    บอกเค้าเอากระดาษทรายลูบๆเยอะๆอะครับ ตามที่พี่แป๋งบอกเลย
    ส่วนเบอร์สีลองดูบนกระทู้ปักหมุดดูครับ

10. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
    ป๋ม ติดกะตี๊กเกอร์กั๊บ เด๋วว่างๆ ค่อยลองพ่นบ้าง

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า สี บ า ง สี จ ะ ติ ด ส ติ ก เ ก อ ร์ ไ ม่ ได้ น่ ะ คั บ ต้ อ ง พ้ น อ ย่ า ง เ ดี ย ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้