ขอแผ่นป้ายทะเบียนใหม่ยังไงคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Dizos, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dizos

Dizos New Member Member

13
    0
    0
    :D พอดีแผ่นเก่ามันขุ่นง่ะ

อยากขอใหม่ ให้มันขาวๆ

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    มีสองวิธี คือแจ้งป้ายหายที่ ส.น.

กับเอาป้ายเก่า ไปแจ้งป้ายชำรุษ

จะได้เลขเดิม แต่ถ้าเป็นหมวดเก่าที่มีตัวเลขข้างหน้า

จะโดนเปลี่ยน เป็นอักษร สองตัว ตามปีรถและหมวดที่ใช้อยู่คับ

จำไม่ได้ เสียสองร้อย หรือ หกร้อย

สามารถขอทำป้ายการฟฟิคได้ด้วย

3. Dizos

Dizos New Member Member

13
    0
    0
    อ้อ ป้ายชํารุดนี้รอกี่วันอะคับ

เเล้วถ้าป้ายเรามันไม่ชํารุดเเค่ หม่องๆ เค้าจาให้ทําปะ

ขอบคุนค้าบบ

4. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    205บาทคับถ้าใช้เลขเดิม ไปที่ขนส่งทำเรื่องแจ้งหายรอไม่เกิน15วันคับ

5. Disoz

Disoz Guest

0
    0
    0
    เเล้วต้องเอาทะเบียนไปคืนวันเเจ้งเลยรึป่าวคับ

คือต้องใช้รถเเล้วกะให้คนไปเเจ้งให้อะคับ

6. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    แจ้งหายไม่ต้องคืนคับ

7. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ราวๆ 2 สับดาได้ครับ

8. nop_airman

nop_airman New Member Member

2
    0
    0
    เพิ่งถามมาครับ แจ้งชำรุด ใช้เล่มกับบัตรประชาชน ประมาณ 10 วันทำการ และตอนไปรับต้องนำป้ายเก่าไปคืนด้วย
    อ้อ ขอใช้รถเขตไหนแจ้งที่นั่นนะครับ

9. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    อยากเปลี่ยนบ้างจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้