ปัญหาขอถามหน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bothzaclub, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    ถ้าท่อพักไอเสียหลังพุ(รั่ว)จะเอาที่ปะหม้อรั่วปิดชั่วคราวก่อนได้ไหมครับ...อีกอย่างครับเวลาเปิดแอร์หรือฟังวิทยุดังๆรอบจะสวิงมากๆครับยิ่งมาเกียร์Dยิ่งสวิงแหลกเลยครับแต่ไม่ดับ(เป็นเฉพาะตอนเครื่องเดินเบาหรือจอดติดไฟแดงในเกียร์D)แต่พอเกียร์ว่างไม่มีอาการคับแต่ไม่เครื่องไม่เดินนิ่มเหมือนแต่ก่อนครับ
    พ่อผมบอกว่าอาจจะเป็นที่ตัวปั่นไฟเสื่อมอ่าครับ และไอตัวปั่นไฟเนี่ยมันราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D
    แอบมาดูจ๊ะ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้าไดชาร์ท ก็ พัน กว่า ๆ ครับ
    แต่ผม แนะนำให้ ดู หัวเทียนก่อนครับ
    ระบบ ไฟน่าจะมีปัญหาครับ
    ถามพี่ติ่งดีกว่าครับ

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ปะได้ครับถ้าจะปะ ผมเคยนานแล้วตั้งแต่รถคันแรกมันก็ติดทนดีนะครับ อิอิ

อาการเหมือนเดินเบาไม่เรียบรึเปล่า อาจจะนะครับ รอผู้รู้ครับเดี๋ยวกระจ่างแน่

กูรู เยอะที่นี่

5. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    ขอบคุณครับผมจะรองปะมันคงไม่น่าจะไหม้แล้วติดไฟนะคับรอผู้รู้ก่อนดีกว่าคับ

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    แต่ที่ผมใช้มันเป็นสติกเกอร์อลูมิเนียมอ่ะครับ แข็งๆอ่ะครับ

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้า กลัว ทดสอบ ก่อนเลยครับ
    เอา ไป เผาที่เตาแก๊สครับ
    แต่ ผม ว่า ท่อไอเสีย
    น่าจะมีแต่ ควันนะครับ
    น้อยครั้งที่ไฟ จะหลุดมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้