สอบถามเรื่องซ่อมช่วงล่างครับผม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BlueFrog, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BlueFrog

BlueFrog New Member Member

2
    0
    0
    แบบว่าตอนนี้ช่วงล่างผมพังหมดเลยครับ อาการคือเลี้ยวก้อดัง วิ่งก้อดัง จอดก้อสั่น แล้วยังกินยางอีก ลงหลุมทีดังกึก โอยสารพัด:cry: เลยจะขอปรึกษาเพื่อนๆนิดนึงว่า
    1. ผมควรจะซ่อมหรือว่าเปลี่ยนยกแพดีครับ
    2. แล้วไอ้ที่เค้าว่าเปลี่ยนยกแพนี่จะได้อะไรบ้างครับ จะได้โช๊คกะสปริงด้วยรึป่าว
    3. พอจะประเมินราคาถ้าจะเปลี่ยนยกแพได้รึเปล่าครับ กะว่าศุกร์นี้จะเอาไปให้อู่เค้าดู เลยอยากจะรู้ราคากลางๆไว้นิดนึงครับ
    4. แล้วถ้าเปลี่ยนยกแพนี่มันไม่ต้องเปลี่ยนไอ้พวกวัสดุที่เป็นยางด้วยหรอครับ หรือว่าใช้ไอ้ที่ติดมากับแพเลย

รบกวนแค่นี้ล่ะกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม:D

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    เปลี่ยนยกแพมีทั้งข้อดีและเสียครับ ถูกแต่ก็ยังไม่ดีที่สุด ผมแนะนำว่าให้อู่ที่ชำนาญเรื่องช่วงล่าง ตรวจเช็คอาการก่อนดีกว่าครับ ว่ามันเป้นอะไรมั่ง แล้วตีราคาค่าซ่อมมาเท่าไหร่ จากนั้นค่อยคิดกันอีกทีว่าจะทำยังไง บางทีอาจจะเป็นแค่นิดเดียวก็ได้ครับ ลองดูก่อน หรือถ้ามีงบประมาณจริงๆ เปลี่ยนใหม่หมดเลย ซื้อมาเปลี่ยนเอานะครับไม่ต้องยกแพ เช่น บูชยางต่าง ๆ ,ลูกหมากบน ,ลูกหมากล่าง :):):)

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ราคาแพ ก็ประมาณ 4-5000 ประมาณนี้ครับ สภาพต้องดี มีแร๊กติดมาด้วย แต่ส่วนใหญ่ไม่มีโช้คอัพ กับปีกนกบน ถ้ารวมด้วยก็ไม่น่าจะเกิน 6-7000 พันเป็นอย่างสูง ค่าแรง ไม่ควรเกิน 1500 ครับ

4. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    มาและตัวจริงของวงการ :D:D:D

5. BlueFrog

BlueFrog New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ กำลังจะเอาไปให้อู่เค้าตีราคาอยู่ครับ หวังว่ามันคงไม่เป็นไรมาก

ผมก็ขอทำด้วยครับ
    เอารถไปตกท้องล่องมางะ
    ช้วงล่างด้านขวา...พังเลย
    ล้อโบกเป็นตูดหมาชิสุเลยง้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้