speed sensor ของเกียรืออโต้นี่อยู่ตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย torspc, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torspc

torspc Guest

0
    0
    0
    speed sensor ของเกียรืออโต้นี่อยู่ตรงไหนครับ ลองถอดกล่องฟิวมาดูแล้วก้มไปไม่เห็นมีเลยครับ ต้องมองจากทางไหน หรือถอดอะไรออกบ้างครับ ตอนนี้เข็มความเร็วมันกระตุกตลอดเลย

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ไม่ได้อยู่ใต้กล่องฟิวส์ครับ ลองดูที่ใต้กรองอากาศมองไปที่เกียร์จะเห็นเพลา(ด้านตัวยาว)
    จะเห็นมีปลั้กอยู่

ปล............จะมีเหล็กค้ำอยู่ อยู่ใต้เหล็กครับ

3. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
  5. ขจรเดช

ขจรเดช New Member Member

82
    1
    0
    หันหน้าเข้าหาตัวรถนะ แล้วมองตรงไต้ท่อกรองอากาศ จะมีปลักสปีดเซนเซอร์ขันนอตแล้วดึงออกมาได้เลยครับ ผมพึ่งเสียเองครับ

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    มันไม่ต้องขันน็อต ดึงปลั้กเอาก็ได้

7. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    แจ่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้