ถามเรื่องจะเปลี่ยนหม้อน้ำครับขอความคิดเห็นท่านสมาช ิกที่มีความรู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wongpadoo, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wongpadoo

wongpadoo New Member Member

34
    0
    0
    ผมใช้กะบะไทเกอร์d4d เครื่อง 2j-ge M/t ตอนนี้หม้อน้ำเดิมติดรถผมมีอาการน้ำซึ่ม ๆ จามฝาคอบ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนใหม่ครับ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนแบบเดิมดีของศูนย์รังผึ่งเป็นอลู มีเนียม ราคา 6 พันปลาย ๆ กับเปลี่ยนหม้อทองเหลืองทั่ว ๆ ไป ดีครับ ถ้าเป็นทองเหลืองทั่ว ๆ ไป จะแบบใหนดีครับ 2 ช่องถี่ หรือ 3 ช่องครับ และราคา ประมาณเท่าไรครับ หรือจะเป็นหม้อน้ำแต่งเป็นอลูมีเนียมเลยครับ รถผมส่วนใหญ่ขับในเมืองรถติด บาง นานจะขับไกล ๆ ครับ และผมมีโครงการจะเปลี่ยนเครื่องเป็น 1 เจโบ ด้วยครับในอนคตอันใกล้นี้ด้วยครับ ผมกะว่าจะเปลี่ยนเผื่อ 1 เจโบเลยครับ ของเดิมพัดลมไฟฟ้า เก่าญี่ปุ่น 2 ตัวครับ เห็นมีหลายคนเขาบอกว่า หม้อน้ำอลูมิเนียมไม่เหมาะกับรถที่ขับในเมืองรถติดถ้ าขับรถในเมืองมาก ๆ ควรใช้หม้อน้ำธรรมดา 3 ช่องดีกว่าจริงใหม่ครับ และ ไม่ทราบว่าผมจะเปลี่ยนหม้อน้ำแบบใดดีครับทราบสมาชิกผ ู้ทรงเกียจครับ
    วันนี้ผมมาดูอีกที่มันเป็นมันซึม ๆ จากฝาบน แต่ความร้อนก็ไม่ขึ้นนะครับ และ
    ไม่ทราบจะใช้นานเท่าไรครับ และถ้าเปลี่ยนเป็นฝาอลูมิเนียมอย่างเดียวได้หรือ
    เปล่าแต่รังผึ้งเดิม ราคาประมาณเท่าไรครับ ขอขอบคุณทุก ๆคำตอบครับ..จากใจ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ใส่หม้อน้ำไฮดรอลิคของเจสิครับน่าจะเนียนกว่า

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าเผื่ออนาคต ก็หาหม้อน้ำที่เป็นปิเนียม ช่องนอนของ
    JZ BO อะครับ ราคาประมาณ 3000++ก็โอนะครับเป็นช่องนอนด้วย
    หรือหาหม้อน้ำของซูปร้าอะครับป็นปิเนียมเหมือนกัน
    ถ้างบเยอะหน่อยก็หา ปิเนียมซิ่งที่บ้านที่เราทำขายเป็นช่องตั้งกันน่าจะประมาณ 5000++

เพื่อนอนาคตครับ เอาเจโบก็ได้ตรงรุ่น วิ่งทางไกลความร้อนลงไว
    แต่ทางไกล้อาจจะมีสะสมบ้าง

คุงพี่ครับ จะใส่ไฮโดรลิกได้ไง ของพี่เขาเจไม่โบปั้มน้ำแบบฟรีปั้ม :):):)

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หม้อน้ำสำคัญมาก แต่ถ้าไม่มีหล่อเย็นกับ ปั้มน้ำดีๆ สักตัว
    อย่าลืมเปลี่ยนปั้มน้ำด้วยนะครับ เรื่องเล็กๆ อาจทำให้เราเสียเงินมากครับ

5. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เอาไว้ใช้งานหม้อน้ำทองแดง น่าจะเข้าท่ากว่ามิเนียมนะครับ ทำใหม่ทั้งลูก 3000 นิดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้