มีชุดเบรกอัพเกรดอะไรใส่เจ้าตากลมได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Kindani, 19 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    พอดีก้านเบรกรถผมมันหลวม (ตามอายุไข) ก็เลยอยากเปลี่ยนให้มันแจ๋วๆ กว่านี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่ามีของแบรนด์ไหนใส่ได้บ้าง (ไม่ต้องแปลง) เช่น Brambo, Project Mu, e'Spec ฯลฯ และราคาประมาณไหน ที่สำคัญ....ร้านไหนราคามิตรภาพบ้างครับ แบบว่าอยากเปลี่ยนทั้งคาร์ลิปเปอร์และจานเลย

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
  3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เด็ด ครับ โอ้วว

4. Kindani

81
    1
    0
    เด็ดจริงๆ ครับ แต่...มันหาซื้อได้ที่ไหนครับเนี่ย

5. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    Alcon กับ GREX ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2006
  6. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ของผมใส่ของ สกายไลน์ GTS ครับ แปลงได้ง่ายกว่าที่คิดครับ

ที่จริงเอามาเฉพาะคาลิปเปอร์ก็ได้ เพราะ จานเท่ากันเลยกับ GTS

ค่าแปลงอยู่ประมาณ 3000 กว่าบาท

7. Kindani

81
    1
    0
    Alcon กับ GREX นี่หาซื้อได้ที่ไหน และประมาณเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่เจอแต่ Brambo อ่ะ

8. Aey Celica

94
    0
    0
    ยี่ห้อนี้ในเมืองไทยคงยังไม่มีใครเป็นตัวแทนจำหน่ายมั้งครับ แต่ร้านรับสั่งของแต่งทั่วๆไป ก็น่าจาสั่งมาให้ได้ ถ้าหาไม่ได้ ใน ebay ก็มีครับ ส่วนราคานี่ต้องมี แสน อัพ สำหรับ 6 pot พร้อมจาน ผมว่าคุณ Kindani ลองตัดสินใจให้ได้ก่อนว่าจาใส่ 6 pot หรือ 4 pot แต่ถ้าเดิมๆเป็น 4 pot ถ้าจาเปลี่ยนก็ให้เล่น 6 pot ไปเลย ไม่งั้นมันก็ไม่เกิดความแตกต่างเท่าไหร่ครับ

9. Kindani

81
    1
    0
    "แสน อัพ" ...!!! โอ้ว พระเจ้า...ขอตัวไปซื้อหวยซักงวดสองงวดก่อนดีกว่าไหมเนี่ย ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ๆ งานนี้คงได้ลงกับเบรค GT-4 เห็นๆ เฮ้อออ...

10. bee.

bee. New Member Member

9
    0
    0
    ราคา พวก ชุด 6 pot มือ 1 จะ อยู่ ประมาณ แสน กลางๆ ทั้ง นั้น แหละ ครับ... ไม่ ว่า จะ Grex... Project Miu.... Endless.... . ที่ มัน แพง ไม่ ใช่ เพราะ วัสดุ แต่ แพง เพราะ จำนวล การ ผลิต ที่ ยัง ไม่ เป็น mass. ต้นทุน การ ผลิต มัน ก็ เลย สูง + กำไร + ค่า Ad ราคา มัน ก็ เลย ปรี๊ดด ตาม ไป ด้วย... .

สำหรับ Celica ถ้า ไม่ ได้ ขับ รถ เร็ว มากๆ ตลอด เวลา ใช้ ชุด 4 pot ก็ เอา อยู่ แล้ว ครับ. save money ด้วย....

:p :p :p

11. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    คุณวิน
    แปลงโดยใช้ สกายไลน์ แล้วเปลี่ยนดุมเป็น 5 รู 114.3ได้ เลย หรือเปล่า
    เบื่อหาแม็ก 5รู 100 แล้ว

12. kamonnawin

266
    2
    18
    ผมใช้ดุมเดิมอะครับ พี่นัฐ เอาไปถมแล้วเจาะเป็น 5*114.3

ด้านหลังโอเค นะครับ ส่วนด้านหน้านี้ ก็ทำแผ่นใหม่

ไม่เกิน 2000 ครับ

ส่วนการแปลง พี่นัฐซื้อมาเฉพาะคาลิปเปอร์ก้ได้ครับ จานเท่ากันเลย ยกเว้นจานหลัง

แต่ของผม เอาจานของ GTS มาใส่เลย เพราะ ทำหูจับใหม่เลย ทีนี้ ถ้าอยากเปลี่ยนอีกที เอาเบมโบ ของนิสสันได้ทุกรุ่น มาใส่ได้เลย ไม่ต้องทำหูจับใหม่อ่ะครับ ไม่ลำบากหาเบรคด้วย ผ้าเบรคถูกกว่า GT4 นะคร๊าบบบบบ

13. Kindani

81
    1
    0
    ตอนนี้ได้ชุดเบรคของ GT-4 มาเรียบร้อยโรงเรียนตากลมแล้วครับ แต่ยังไม่มีเวลาเอาไปล้างเลยง่ะ เขรอะมั๊กๆ 5 5 5

14. Aey Celica

94
    0
    0
    เอาคาริปเปอร์ไปทำสีด้วยนะครับ รับรอง แจ่ม

15. Nath

43
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณวิน

16. golf_raksak

golf_raksak New Member Member

16
    0
    0
    ถ้าเอาจานสกายไปเจาะเปน5รู100แล้วเอามาใส่จะดีมั้ยครับหรือว่าเซาะร่องดีกว่า

17. kamonnawin

266
    2
    18
    แบบนั้น วันเดียวเสร็จเลยครับ แค่เอาจานไปถม เจาะใหม่

ขายึดคาลิปเปอร์ แปปเดียวครับ

ขนาดจานจะเท่ากันเลยนะครับ celica st202 กับ skyline GTS ยกเว้นจานหลัง สกายไลน์จะใหญ่กว่าหน่อย ก็
    แปลงไม่ยากครับ แต่แนะนำ ก็ซื้อมาแค่จานกับ คาลิปเปอร์ก็พอ

ราคาผ้าเบรคถูกกว่า GT4 ครับ แล้วก็

ถ้าตอนหลังมีตัง ไปซื้อ ของ GTR34 ก็ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ขายึดสามารถใส่กันได้เลยครับ

ดูรูปประกอบการตัดสินใจครับ

18. Nath

43
    0
    0
    มีใครเคยขับเปรียบเทียบ ทั้ง gt-4 และ สกายไลน์ GTS ไหมครับ

19. kamonnawin

266
    2
    18
    GT4 ดีกว่าอยู่แล้วครับพี่นัฐ

จานใหญ่กว่าเดิมเยอะครับ

เพียงแต่ราคามัน สองหมื่นห้า ไม่รวมค่าผ้าเบรคใหม่ + เจียจาน+ ค่าติดตั้ง จบๆ ก็เกือบๆ สามหมื่นกลางๆ

ยกเว้น เอามาใส่ทั้งแพครับ แต่ต้องเปลี่ยนโช๊คด้วยนะครับ

20. golf_raksak

golf_raksak New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณวินมากครับ

21. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    มีร้านมาแนะนำคับ จาน 330 + คาลิเปอร์ (สกายไลน์ gts,gtr ,rx7 หรือแล้วแต่ชอบ) ราคาทั้งหมดพร้อมดุมกลาง อัลลอย อโนไดซ์ เริ่มต้นที่ 22000 คับ

22. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    คาลิปเปอร์กับจานGTSราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

23. kamonnawin

266
    2
    18
    7500 -8500 ครับ

แปลงเสร็จ GTS เดิมๆ จะอยู่ราคาที่ หมื่นต้นๆ ครับ ผมทำอยู่ที่อู่ไก่ หาดใหญ่

ราคาหมื่นสามครับ ได้ GTS มาทั้งดุมนะครับ แต่ใช้แค่จานกับคาลิปเปอร์

จาน GTS ด้านหน้า เท่ากับ สกายไลน์นะครับ จะซื้อมาเฉพาะ คาลิปเปอร์แล้วแปลงก็ได้

ที่อู่ไก่ ทำให้ของผมนี่ ตอนหลัง ถ้าอยากอัพเกรดเบรกก็สามารถซื้อคาลิปเปอร์รุ่นใหญ่ๆ และ จานของนิสสัน พวก R34 มาใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม

24. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    7500-8500นี่รวมจานกับคาลิปเปอร์หน้าหลังครบชุดเลยรึเปล่าครับ อ้อ.....คุณวินโพสรูปรถให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ เห็นบอกว่ากันชนหลังแปลงของmaxda3มาใส่ อยากเห็นๆ ขอบคุณครับ

25. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    ถามเพิ่มอีกนิดนะครับ ของคุณวินเป็นR32หรือR33ครับ เห็นในหมดWheels&Tiresขายอยู่ ของR32GTSจานพร้อมคาลิปเปอร์หน้าหลังไม่มีดุม5500 แนะนําชุดนี้ที แล้วถ้าซื้อมาแล้วไม่มีดุม สามารถใช้ดุมเดิมได้มั๊ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้