ถามเกี่ยวกับร้าน C.M.Motorsport ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อืม...นะ, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    พอดีกำลังจะไปแปลงเบรค ถามหลายๆคนก็แนะนำร้านนี้ แต่หลายคนก็แนะนำให้ไปหาที่อื่นดีกว่า
    พี่ๆคนไหนที่เคยทำที่นี่ หรือมีเพื่อนที่เคยทำที่นี่ รบกวนช่วยออกความเห็นหน่อยได้มั๊ยครับว่าที่นี่ดีมั๊ย
    ผมเคยแวะไปคุยกับพี่โก้มาครั้งนึง รู้สึกว่าราคาแปลงจบนี่สูงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าทำแล้วจบผมก็รับได้นะครับ แค่กลัวว่าจะมีปัญหาแล้วแก้ไม่จบเท่านั้นเอง
    ยังไงรบกวนช่วยออกความเห็น หรือเสนอแนะร้านอื่นก็ได้ครับ ที่แปลงเก่งๆและไม่มีปัญหา ขอบคุณครับ

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เคยไปทำ และคนรู้จักหลายคนไปทำ ราคาสูงแต่ชำนาญและละเอียด
    ความรู้สึกส่วนตัวคือ คุ้มกับเงินที่เสียไป ไม่ว่าจะแปลงอะไรมันก็มีผลกับชีวิตเราตอนขับ

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    พี่โก้ ทำงานละเอียดสุดๆครับ

4. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลสนับสนุนอีก 2 เสียงครับ (ไว้จะมา Thanks ให้นะครับ พอดีที่ทำงานกดแล้วมันไม่ได้แฮะ)

สำหรับความเห็นเพิ่มเติมของพี่ๆท่านอื่น รบกวนเพิ่มเติมด้วยนะครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พี่โก้ ฝีมือดีและงานละเอียดมากครับ
    ผมรับรองอีกคน

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ผมว่าราคาน่าจะสูงไปสักนิ้ด......นึงอะ แต่ถ้าคุณรับได้ก็โอเค

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    งานดีจิงครับ แต่ราคาค่อนข้างสูง ต้องแลกเอาอ่ะคับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตามนั้นเลยครับ :D

9. ของเขาดีจิงๆค๊าบ

10. อืม...นะ

218
    12
    0
    มีร้านไหน ถูกและดี แนะนำมั๊ยครับ :D:D:D

11. hotman

hotman New Member VIP

143
    0
    0
    ผมจบปัญหา เพลา ที่นี้นะครับ ที่แรกพี่เค้าก็ตัดต่อ ให้ ใช้ได้สักพัก(นานกว่าที่อื่น) แต่สุดท้ายก็ขาด แล้วพี่เค้าก็สร้างเพลาขึ้นมาให้ใหม่ พร้อมรับประกันสองปี จนทุกวันนี้เลยประกันมานานมาก แล้ว และอย่าได้ ขาดอีกเลย สาธุ

12. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ตั้งแต่ทำมายังไม่มีปัญหาเลยครับ

ราคาตามคุณภาพครับ

13. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ขออนุญาตดันขึ้นหน่อย

ถ้าไม่มีความเห็นไหนโต้แย้งว่าไม่ดี กะว่าอาทิตย์หน้าจะเข้าไปแล้วครับ

เก็บตังๆ

14. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    งานเนียนมากครับพี่โก้ CM ผมว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปนะครับ

15. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    แปลงใส่เบรคอะไรเหรอครับ

ส่วนตัวผมว่า ร้านอื่นที่มีฝีมือเหมือนกัน
    และไม่จำเป็นต้องแพงก็มีอีกเยอะนะครับ :)

16. อืม...นะ

218
    12
    0

คือผมจะใส่พรีลูดน่ะครับ พอดีได้คาลิปเปอร์สปูนตัวโมโนบล็อกมา และหาผ้าเบรคได้แล้ว แต่มันยากตรงต้องหาจานเบรคที่หนาประมาณ 2X มม. และผมอยากได้จานกว้าง 320 มม. เลยหายากหน่อย พอดีไปปรึกษาพี่โก้แล้วพี่โก้บอกว่าต้องเป็นจาน 2 ชิ้น ของ alcon แล้วมาทำ HUB กลางใหม่ แปลงเบ็ดเสร็จ 2 หมื่นปลายครับ เลยลองถามเผื่อมีทางเลือกอื่นๆดู พอจะแนะนำร้านอื่นๆได้ไหมครับ ถ้าไม่สะดวก pm ก็ได้ครับ

17. Inner_pe[A]ce

Inner_pe[A]ce New Member Member

27
    1
    0
    เอกก สู้สู้ .... เอาใจช่วยนะจ๊ะ :eek::eek::eek:

18. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    ราคาดี คุณภาพดี ของเค้าดีจิงๆ

c.m.motorsport

19. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    087-965-9545 พี่กล้าคับ ลองโทรไปดู ....... ถูก แรง เหนียว !!!

20. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    เนียนครับขอบอก

21. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    ผมไม่เคยทำนะครับ
    แต่ถ้าเรื่องระบบเบรคเนี่ย ผมว่าอย่าหาร้านที่ราคาถูกเลยครับ
    หาร้านที่ดีๆ จะดีกว่านะครับ ความปลอดภัย เพื่อชีวิตของเราอะครับ

22. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    MOMO ในเวปนี้ก็งานดีครับ

ลองถามดูมั้ย อิอิ

23. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขออนุญาติอัพครับ

24. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ตามนั้นครับ

25. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ปรึกษากับพี่โก้โดยตรงชัวร์สุดครับ ส่วนเรื่องงานเบรค ผมก็ยกให้แกนะครับ เพราะว่า แกทำมานานมากแล้วคับ งานชัวร์ คับ

26. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยไปใส่เบรก (เอาของไปเอง) เปลี่ยนจาน เปลี่ยนคาลิปเบอร์ เจาะรูใหม่ เจียรจาน ไล่ลมเบรก คิดแค่ 800 เองนะครับ

ที่อื่นเจียรจานก็ใบละ 200 แล้ว

27. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับ

28. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขออนุญาตอัพครั้งสุดท้ายครับ จะเข้าไปทำแล้ว

29. Islanding

Islanding New Member Member

12
    1
    0
    งานละเอียดครับแนะนำ ร้านพี่โก้แถวประชาชื่นนะคับ

30. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    กำลังหาๆ ร้านที่แปลงเบรคแปลงดุมอยู่เหมือนกันครับ 200SX ที่นี่น่าจะจบใช่ไหมครับ

จะเปลี่ยนเป็น 5 รู (ไม่แปลง) รวมทั้งเบรค GT-R 32, 33 สักชุด หรือไม่ก็เบรคแต่ง จะโดนซักเท่าไหร่เนี่ย

ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^

แก้ไขล่าสุด: 10 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้