สังสัยเรื่องสติ๊กเกอร์ ปูหนีบ กับ มลภาวะ3ดาว + ลูกโลกเขียว ...?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สงสัยไร้สาระไปเรื่อยครับ :D:D

สงสัยว่าตำแหน่งที่ถูกต้องมันควรจะแปะตรงไหนครับ

ปูหนีบ ก็พอรู้ว่าแปะตรงกระจกข้างเสากลางครับ

แต่จะเอียง หรือ จะตั้งตรงๆดี แระจะห่างจากเสากลางแค่ไหน

และสติ๊กเกอร์มลภาวะ3ดาว + ลูกโลกเขียว ไม่รู้ว่าติดตรงไหน

และติดระยะประมาณไหนอ่ะครับ ขอดูมั่งดิ ติดกันยังไง :)

มีรูปปลากรอบครับ เผื่อนึกกันไม่ออก (ขออณุญาตเจ้าของรูปนะครับ พอดีไปดูดมา)

ผมว่ามันน่ารักดี เลยจะหามาติดขำๆ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2008
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ปูหนีบนี่ไม่แน่ใจครับ

แต่ลูกโลกกับมลภาวะ ตำแหน่งจะขึ้นอยู่กับรถรุ่นนั้นๆด้วย ต้องเช็คดูอีกทีครับ

2. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อยากรู้เหมือนกัน...

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ปูหนีบ

ประมาณว่า ระวัง มือ ตอนปิดประตู ไรงี้เปล่าคับ

ถ้าไม่ระวังเดี๋ยวประตูจาหนับเหมือนปู

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ปูหนีบ มีความหมายว่า ระวังประตูหนีบ

ส่วนจะติดตรงไหนก็แล้วแต่จินตนาการ ของเจ้าของรถ

5. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    อ่านแค่คำถามก็เหนื่อยแล้ว

ปูหนีบ มีความหมายว่า ระวังประตูหนีบ

คิ คิ

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เป็นอย่างนี้นี่เอง...:D

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ เคยได้ยินมาเหมือนกันคับ ปูหนีบเนี่ย คือเหมือนระวังประตูหนีบคับ

8. ไม่กล้าติดอ่ะครับ แบบว่า รถมันเก่า......

พวกรถเก่าๆ ยุคเดียวกัน ที่เห็นกองๆ อยู่ตามเซียงกง ไม่เห็นมันจะมีสติ๊กเกอร์พวกนี้ติดมาซักคันเดียว

ที่เห็นก็มีแต่สติ๊กเกอร์จอดรถอย่างเดียว

9. อย่าไปคิดมากครับ ติดเอาฮา รถผมอายุ xx แล้วครับ :D

ประมาณว่า สติ๊กเกอร์เค้าแปลว่า ลดมลภาวะเท่านี้ๆ ลดโลกร้อนเท่านี้ๆ

แต่เราแปะเข้าไป รถก็เก่าๆผุๆ ความหมายมันช่างสวนทางกันดีแท้ ฮ่าๆ

10. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    สติ๊กเกอร์มลภาวะ3ดาว + ลูกโลกเขียว
    ติดกระจกหลังมุมล่างขวาค่ะ พอดีติดที่ตัว ES อยู่
    ที่เห็นติดกันบ่อยๆ ส่วนมากจะเป็นพวกตระกูล Honda (Jazz, Civic)
    แต่ใน Toyota Alphard จะติดมาเลยนะ เป็นสติ๊กเกอร์มลภาวะ สีน้ำเงิน+ทองๆ
    ลองสังเกตดู อยู่กระจกหลังล่างขวาเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2008
  11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แอบคิดแบบนี้เหมือนกันครับ แหะๆ

แต่ก็แล้วแต่ความชอบครับ ผมอยากติดสติ๊กเกอร์มลภาวะที่เป็นรูปแก้วเบียร์กับหัวใจเลย ท่าทางจะฮาดีครับ ฮ่าๆๆ

ส่วนสติ๊กเกอร์มลภาวะ ตำแหน่งส่วนใหญ่จะอยู่กระจกหลังฝั่งขวามือ (ฝั่งคนขับ) แต่บางรุ่นจะติดซ้อนกัน (อันนึงอยู่ข้างบน อันนึงอยู่ข้างล่าง ลองดู Vitz ญี่ปุ่นครับ แบบนั้น) หรือบางรุ่นก็ติดข้างๆกัน ถึงบอกว่าต้องดูตามที่ญี่ปุ่นด้วยครับ เผื่อความถูกต้อง ยุ่นๆ (ผมโรคจิตไปเองป่าวหว่า) :eek:

12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ติ๊กเกอร์ปูหนีบ มาสด้า เล็ก ผม ยังติด เลย ไม่ต้องเขิล หรอก คิคิ เอาแนว

13. มี 2 แผ่นครับ

ติดเรียงกันบนลงล่าง

หรือ

ติดเรียงกันซ้ายไปขวา

อันไหนขึ้นก่อนครับ -*-

14. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

มุมขวาล่างกระจกหลัง ติดเรียงกันจากซ้ายไปขวาให้เป็นระเบียบสวยงาม
    เขียวก่อนแล้วค่อยน้ำเงิน ส่วนปูหนีบ ให้ติดที่กระข้าง มุมล่างใกล้กะเสา B
    ( ประมาณว่า ตรงบริเวณที่ล๊อคประตู )

รูปปลากรอบให้ดูจากลิงค์ ตามลายเซ็นที่ขายแจ๊ส ข้างล่างของผมเลยคับ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    อยากติดเหมือนกัน แต่รถมันเก่าอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้