++ ปรึกษาเรื่องฟิลม์กับกระจกชาครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    กำลังหาๆข้อมูลอยู่ครับ คือรถที่จะติดเป็นกระจกสีชาหมดเลย (ยกเว้นบานหน้า) ตอนแรกก็ว่าจะติดฟิลม์ชา แต่กลัวว่าถ้าติดเข้าไปอีกกระจกมันจะยิ่งชาเข้าไปอีกรึเปล่า? เลยอยากถามว่าถ้ากระจกสีชาอยู่แล้วแล้วจะติดฟิลม์สีอะไรดี กี่ % ดี และยี่ห้ออะไรดีครับ? (อยากให้ฟิลม์มันเข้ากับรถด้วยอ่ะครับ อย่าง Civic EG จะติดแบบหน้าเขียวหลังดำ มันก็จะไม่ตรงปีรถอีกอะไรประมาณนี้...หรือผมคิดมากไปป่าววะ 555)

หรือใครที่ติดฟิลม์ชากับกระจกชา รบกวนโพสรูปด้วยจะขอบคุณมากๆเลยครับ

และฟิลม์ชาเนี่ย ยี่ห้ออะไรเหมือนที่สุด คุณภาพดีที่สุดครับ? และเรื่องกันความร้อนมันดีกว่ากระจกชามากมั้ยเอ่ย?

ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบ:D

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    กำลังหาติดอยู่เหมือนกันครับ ไม่ไหวกระจกชา ร้อนจนแขนชาแล้วอ่ะ

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  3. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จากประสบการณ์ กระจกชาจะได้สวยอย่างเดียว กันร้อนไม่ค่อยได้อ่าคับ

4. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ผมรู้สึกว่ามันร้อนนะและก็รถจะดูเก่าๆกว่ารถฟิลม์สีเขียวหรือดำอะ

5. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    กระจกชา ติดฟิล์มชา ก็เข้มสวยดีนะแก็ป

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    มีรูปมาให้ดูครับก็ประมาณนี้เลยบานข้างเป็นกระจกชา ส่วนบานหน้าธรรมดา ที่ติดมาก็ของเฮีย เชน kae_za ของ Solar Pro มันชาแบบ แรดๆ หน่อย ส่วนเรื่องกันความร้อน ก็โอเคถ้าระบบแอร์ดีๆไม่น่ามีปัญหา

แก้ไขล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2008
  7. GaB

1,643
    70
    0
    ใช่ครับ ร้อนมากๆๆๆ:cry:

ใช่ครับ:cry:

จริงครับ แต่ฟิลม์แบบหน้าเขียวหลังดำ อย่างที่บอกมันจะดูใหม่เกินรถไปหน่อยน่ะครับ แหะๆ:eek:

ครับพี่อั้ม ว่าแต่มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างเอ่ย?

ขอบคุณมากครับคุณเอ็กซ์ แต่ตอนนี้พอดีการ์ดจอพัง รูปไม่ขึ้น เลยดูไม่ได้:cry:

ยังไงใครมีความเห็นเพิ่มเติมบ้างมั้ยครับ ทั้งเรื่องยี่ห้อที่สีชาใกล้เคียงของแท้ เรื่องคุณภาพ และราคา อะไรแบบนี้

ขอบคุณมากๆครับ:p

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    กระจกชาเท่าที่ทราบมามันอมร้อน-อมเย็นครับ ที่ญี่ปุ่นมันเย็นก็หล่อไป ที่บ้านเรามันร้อน(มาก)ก็หล่อไป(แต่โคตรร้อน) ผมว่ากระจกชาสวยดีออกครับ เพียงแต่มันร้อนอ่ะเนอะ

kungking5 และ GaB ถูกใจสิ่งนี้
  9. ถ้าอยากหล่อติดแล้วพกผ้าไว้หนึ่งผืนเลยครับ

เอาพาดแขนบังแดด อิอิ ผมใช้อยู่

เอาออกได้แต่กลางคืน กลางวันขับกระบะ

10. เช็ค PM นะครับ

11. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมบ้างเอ่ย?

12. มันก้อเข้มสวยดีนะน้อง แต่ของเพ่ชารอบคัน ก้อไม่ร้อนนะ

ใจจิงๆก้ออยากติดเหมือนกัน แต่เดี๋ยวจะหาว่าไม่แท้ 555

kungking5 และ GaB ถูกใจสิ่งนี้
  13. GaB

1,643
    70
    0
    ตอนแรกที่จะไม่ติดก็กลัวโดนหาว่าไม่แท้เหมือนกันเลยพี่ไปร์ท อิอิ

แต่หลังๆเริ่มไม่ไหวแล้วพี่ กลัวว่าหล่อแต่เป็นมะเร็งผิวหนังก็จะไม่คุ้มกัน 555

:eek::eek:

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมไม่ค่อยได้เจอแดด ตอนนี้เลยยังไม่ติด

ตอนแรกกว่าว่าจะติดใสๆอยู่ล่ะ แต่เหนช่างบอกสีมันจะเพี้ยนนิดนึงเลยพักไว้ก่อน

15. แต่รถเพ่มันไม่ร้อนนะ ขนาดว่าตอนเที่ยงๆ บ่ายๆ แดดจัดๆ

ก้อไม่ร้อนนะ แต่รู้สึกบ้าง หรือว่าแอร์เพ่เย็นกว่าอ่ะน้อง

16. GaB

1,643
    70
    0
    ของผมไม่ไหวจริงๆพี่ ร้อนมากๆๆๆๆ:cry:

17. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    อยากหล่อต้องอดทนครับแก้บ

18. GaB

1,643
    70
    0
    แหะๆ ตอนนี้มันเริ่มจะไม่ไหวจริงๆแล้วครับพี่เต้ กลัวพวกคอนโซลกับของในรถพังหมดด้วย ยิ่งลำโพงหลังโดดแดดเต็มๆตลอดด้วย:cry:

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อย่า ติดเลยครับเสียดาย เท่ห์ออก ครับกระจกชา หาบังแดด มาแปะเอาดีฟ่าครับ (ถ้าเป้นผมนะ) แต่ถ้าติดทับไปก็ไม่น่าเกลียดหลอกครับ

20. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ผมติดฟิล์มชาแทน ตอนแรกก็ว่าจะใส่กระจกชาเหมือนกัน

21. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตอดกัพี่เชนสิครับสวยเนียลเเน่นอนน ยังไงจะไปติดโทรมาชวนกันด้วยนะครับ เดี๊ยวไปเป็นเพื่อนคร๊าบบบ ยังไงลองมาดูความเนียลได้ที่รถผมเลยคร๊าบบ เเก็บ

22. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณคร้าบ

ขอบคุณคร้าบบ

ได้ครับกอล์ฟ ยังไงเดี๋ยวอาจจะขอไปดูที่รถหน่อย อิอิ

ขอบคุณมากครับ

23. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ว๊าวรูปส่วนตัวน่าสนใจจังเลยครับ เเก๊บ อยากเห็นตัวเป็นๆ ที่ ม ซ่ะจิงๆ ไม่เคยเจอซ๊ากกกที

24. GaB

1,643
    70
    0
    อิอิ

ใครมีข้อมูลอีกมั้ยครับ?

25. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    ว้าว อะไรจะบังเอิญขนาดนี้เนี๊ยย คับ เเก๊บ ทะเบียน ก็เหมือนกัน รถก็พังขึ้น สไลด์ เวลาพอๆกัน อะไรจะขนาดนี้เนี๊ยยยยยย

26. GaB

1,643
    70
    0
    อ้าว รถเป็นไรหว่า?

ยังไงใครมีข้อมูลเพิ่มเติม รบกวนด้วยนะครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้ติดเลย:eek:

27. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    เกียรเเตกไปเรียบร้อยจ้าาา อิอิ สงสัยจะตื่นสนาม นํ้ามันเเตกกระจายเลยยยยยย

เรื่องฟิล์มกอฟว่า เอาบานที่เป็นกระจกชา ติดฟิล์มใส่ ของดีๆๆ ส่วนบานหน้าค่อยติดชาดีกว่านะ เพราะ ฟิล์ม ชามันกันร้อนได้น้อยยเหมือนกันนะคับเเก๊บ เเต่ฟิล์ใส่ของดีๆเนี๊ยกันร้อนนได้เยอะกว่าฟิลม์ชาเยอะเลย ได้เเอร์เย็นเพลเพราะไว้รับสาวๆๆคร๊าบบบบ

28. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เนื้อคู่กัน ป่าวกอฟ 55+

ล้อเล่นนะครับ

29. GaB

1,643
    70
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้