ผมเซตโบว์คู่ให้ 4a-fe แล้วไม่เห็นแรงขึ้นเลยครับ(มีรูป)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตามรูปครับ ผมเซตแล้ว ไม่เห็นจะแรงขึ้นเลย ตามหลักกรโบว์คู่มันช่วยให้ดึงทั้งรอบต้นและรอบปลายไม่ใช่หรือ หรือว่าผมทำผิดสูตรหว่า --*

หรือว่าโบว์มันใหญ่ไป เลยปั่นไม่ไหว --* ทำไงดี

1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    :D:D:D
    โบว์มันขนาดไม่เท่ากันอะครับ ลองเปลี่ยนใหม่อาจจะดีขึ้น

2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    :D:D:D:p

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มันคงผิดที่คนละสีกันเลยไม่แรง อิ อิ

4. โบ มันอยุ่ผิดที่ออ่ะป่าว ต้องเจาะฝาโปรงด้วย ถึงจะดี

5. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    = ='' ต้องเปลี่ยนสีโบให้เหมือนกันด้วยครับ

6. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    เฮดมันเล็กใหญ่ไม่เท่ากันป่าวครับ - -"

7. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    พยายามต่อไปครับซักวันต้องสำเร็จ เอาใจชวยครับ สู้โว้ย

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ^_^ ลองเปลี่ยนโบมาใช้สีเดียวกันดูคับ

9. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ไม่ลองเอาริบบิ้นผูกช่วยให้อากาศไหลดีขึ้นล่ะครับ

10. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    555+ ลองเปลี่ยนใส่แค่โบเดี่ยวดูคับเผื่อจะวิ่งขึ้น อิอิ

11. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    วางโบ ผิดตำแหน่ง ปะคับ

12. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ต้องมีผ้าสามสีด้วยถึงจะแรง:D:D:D:D

13. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ถ้าสีเดียวกัน แรงแน่.......

14. มันมีสูตรครับ

สูตรผีบอก พรายกระซิบ

ยิงทิ้งเลยครับ ทั้งเครื่องทั้งโบ

15. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ดูแล้วน่าจะวิ่งดีนะครับ แต่ทำไมมันไม่วิ่งงงงหว่าหรือ ลืมเปลี่ยนกล่องเป้นFconV

16. ลองไปเซต "น้องโบว์" แทนนะครับ วิ่งดีแน่นอน

กรรมของเวร......ทำไมตรูต้องเปิดหน้านี้ขึ้นมาว้า........555

17. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เห็นชื่อสยามแก๊ส รู้เลยว่าต้องไม่ธรรมดา

แต่ก็ยังเปิดเข้ามาสักหน่อย ...มาลงชื่อครับ อิๆ

18. ไม่ลอง3 โบว์ดูล่ะครับ แรงแน่...

19. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    โบคนล่ะสี สงสัยมันจะไม่เข้ากันคร้าบ 555++

20. ขจรเดช

ขจรเดช New Member Member

82
    1
    0
    ลองเช็คน้ำมันดูยังครับ อาจเป็นที่น้ำมันก็ได้ครับ อิอิอิ

21. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    อัพ คับกระทู้ความรู้:D

22. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    มอออออออออออออ~ ! ! !

23. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ระวังโบว์ละลายนะคับ

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    :wacko: :confused: :D

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  25. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  26. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เอ่อ......

อ่า.......

เฮ๊อออออออออออออ :cry:

27. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไม่แรงเพราะว่า....โบว์อยู่บนฝาครอบวาล์ว
    จิงๆๆแล้วมันต้องอยู่ฝั่งด้านไอเสีย....อิอิ

28. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    เวสเกตุไปไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน:D

29. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    มันจะแรงได้ไงเล่า ถ้าไม่มีกล่อง ........... กล่อง stand alone ต้องยี่ห้อนี้เลยครับ หา tune ได้ทั่วไทย ถึงจุดหมายไวสุดๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้