REVIEW : Truck_Noise_Shield

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    หลายๆคน คงสงสัย ว่ามันมีด้วยเหรอ จริงๆ แล้วมีครับ ใส่สำหรับ ES ด้วย แต่มันพิเศษ ตรงที่ว่ามันมากับรถที่เป็นรุ่น Hybrid นะครับไม่ได้มากับรุ่นปกติ

แล้วมันคืออะไร จริงๆ มันก็คือแผ่นซับเสียงล่ะครับ เดิม ไม่มีมาให้ หลายคนที่คิดเครื่องเสียงก็คงต้องไป DAMP ฝากระโปรงหลังเพิ่ม แต่พอมีตัวนี้ผมก็คิดว่า พอช่วยได้นิดหน่อย แต่ไง DAMP ก็คงดีกว่า

เข้าเรื่องครับ ผมเห็นของนี้มานานแต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของมันสักทีเพราะว่า หาของไม่ได้เลย พอดีว่ามีคุณเต้ ได้ของมาแล้วก็มาลงขาย ผมเองก็ฝากให้พี่ที่สนิทกันช่วย จัดการให้เพราะว่าไม่มีเวลาเลย เพราะว่าพี่คนที่ว่าเนี้ย แกได้ของมาก่อนแล้วผมไปดูของจริงมาก็เลยอดใจไม่ไหว กับค่าตัวประมาณ 2200 ก็พอใจล่ะครับ ของแปลกหายากดี

สำหรับตัวนี้จะมี ปุ๊กมาให้ด้วยนะครับ จะมีรู้มาให้เพื่อติดตั้ง ลงที่ฝากระโปรงหลัง แต่เนื่องจากฝากระโปรงหลังเรา ไม่มีรู้มาครับ ถ้าคิดจะติดปุ๊กให้ครบจริงๆ ก็คงต้องเจาะแหละครับ แต่จากที่ผมใช้งานมา ไม่จำเป็นครับ คิดแค่ 2 ตัว ก็พอแล้วล่ะ แน่เพียงพอครับ

มาดูกันดีกว่าครั้งแรกที่เห็นผมก็ได้ดูมาประมาณเนี้ยเลยถ่ายรูปมาไว้ก่อน

มันจะมาไม่เต็มทั้งแผ่นฝากระโปรงนะครับ

ด้านข้างหน่อย

นี้แหละครับรู้ที่มันไม่ได้เจาะมาที่ฝากระโปรงไม่ต้องเจาะก็ติดตั้งได้นะครับ

คราวนี้มาดูอันที่เป็นของผมกันสักหน่อยครับ

หันหลังมาก็มีซับแบบนี้ด้วยนะครับ

อันนี้แหละครับปุ๊กที่ใช้ยึดเข้ากับ ฝากระโปรงหลัง

แต่เนื่องจากรถผม DAMP ฝากระโปรงหลังแล้วมันจะติดได้เหรอ ติดได้ครับ

ติดแล้วก็แบบนี้แหละครับ

จบ Review แล้วครับ

2. PRIMO - ES

PRIMO - ES New Member Member

24
    0
    0
    :) ของดี หายาก เหมาะกับรถมีสกุล :D:D

3. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool: หวัดดีคับป๋าชัย หายหน้าหนายตาไปไหนมาครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้