ขอระบายหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    วันนี้ไปซื้อ โช๊คซิ่งมือ2มา ไม่ขอบอกว่าซื้อจากใคร
    สภาพใหม่มา ไปอู่รอเปลี่ยน ตั้งแต่10โมง
    กว่าจะได้เปลี่ยนบ่ายโมง เปลี่ยนเสร็จเอาไปลอง

เห้ย !! เสียงอะไรดังวะ ด้านซ้ายหลัง

มาที่อู่แกะดู แมงซึมข้างใน นอย
    รอเปลี่ยนกลับของเดิม เสร็จก็ 4โมงเย็น เหอๆ

ของมือ 2 นีดูยากจัง ดีนะที่เจ้าของเขายอมรับคืน

แต่ผมดูตอนแรก สภาพด้านนอกมันดีมากๆเลย :cry:

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ดีครับ ยังคืนได้ ลองของผมมั่งไม๊ มีปัญหาคืนได้เหมือนกัน มีอยู่ชุดนึง

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

โช๊คเป็นของแต่งที่ซื้อยากที่สุดถึง แม้ว่าจาไปดูด้วยตัวเอง

มีวิธีดูเบื้องต้นคือต้องถอดสปิงออกจากโช๊คแล้วกดแกนลงให้สุดแกนโช็คจะต้องค่อยๆเด่งขึ้นมาอยู่เหมือนเดิม
    แล้วใช้นิ้วมือลูบที่แกนดูว่ามีน้ำมันรั่วติดมาที่แกนหรือป่าว ถ้ามีน้ำมันแสดงว่าซีลเริ่มไม่ดีแล้ว
    แต่ถ้าแกนโช๊คจมไม่เด่งขึ้นมาสภาพเดิมแสดงว่าโช๊คเสียแล้วครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  4. thananonn

1,973
    34
    0
    ตรงแกนมันกดลงง่ายไหมครับไม่แข้งหรอครับ พอดีไม่มีคามรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ยังดีที่ช่างที่อู่เขาแนะนำได้ วันหลังต้องลองกดดูเอง ขอบคุณครับ

PM บอกรายละเอียดของหน่อยได้ไหมครับ

5. Si 9244

Si 9244 New Member Member

11
    0
    0
    ขอรายละเอียดหน่อยครับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน

6. ถ้าคืนไม่ได้ สงกะสัยกินไม่ได้นอนไม่หลับไปหลายคืน อิๆ

7. thananonn

1,973
    34
    0
    ถูกเลยพี่ เงินเก็บผมทั้งนั้น ทำไงได้
    ค่อยๆเก็บเงิน หามือ1 แทนดีกว่า อุ่นใจ :rolleyes:

8. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    ถ้าดูแบบนั้น แกนโช๊คคงเสียเพราะเป็นสนิม ในเวลาต่อมาอ่าครับ ใช้ทิชชู ลูบดีกว่าน่ะ ไม่เสียของอิอิ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อ๋อ....เหรอครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  10. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ดียังได้คืนคับคนขายเจ๋งคับ

11. thananonn

1,973
    34
    0
    ก็ลองไม่ให้คืนดิ รถมันมีกระจกแตกแน่ๆ 55+

12. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    เอาแบบเพื่อนผมดิบวชซะ สึกมาเตรียมเปลี่ยนเครื่องวางโบเลยคิดดูเป็นแสน
    มันบอกว่าเก็บไว้นานเดี๋ยวเงินบูด

ปล ไม่ว่ากันนะเพื่อน แซวเล่นๆ

13. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ซื้อกับคนที่ไว้ใจได้ดีกว่า ถ้าซื้อกับร้านสงสัยทะเลาะกันยาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้