---4dใส่กันชนหน้าของ3dได้ป่าวครับ---

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย shabushi_sad, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shabushi_sad

shabushi_sad New Member Member

28
    1
    0
    คือว่าชอบกันชนหน้าของ 3d มากก่าอะครับ มันดูทันสมัยดี:D ขอบพระคุณครับ

2. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    ขับ 4 D ใช่มั้ยใส่ได้นะ แต่ต้องเปลี่ยน ชิ้นแก้ม L+R ด้วยอ่านะรู้สึก ผิดถูกยังงัย รอท่านอื่นเพิ่มเติมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2008
  3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ใส่ไม่ได้ครับ.....ถ้าจะใส่ต้องแปลงจุดยึด..และตำแหน่งเบ้าไฟเลี้ยว..ก็ไม่ตรงกันด้วย...ดูเผินๆกันชน EG4 กับ EG3 มันเหมือนกัน..แต่ใส่แทนกันไม่ได้ครับ..ต้องแปลงเอา

4. shabushi_sad

shabushi_sad New Member Member

28
    1
    0
    ขอบพระคุณมากเลยครับ แล้วพอแปลงแล้วมันจะเนียนหรือป่าวครับ

5. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    เมืองนอกเค้าทำได้ เมืองไทยช่างไทยเก่งๆ เยอะ..ทำได้อยู่แล้ว เนียนไม่เนียน ลองคุยงานกันก่อนว่ารับประกันงานมั้ย ลองถามใน บอรด์ Ferio ดูสิคับว่ามีใครเคยทำมั้ย..
    เอารูป 3D แปลงใส่หน้า BMW มาให้ดูเลย อีก รูป 3D ใส่หน้า Integra DC2

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมเคยคุยกับเจ้าของ 4 D แต่ใส่กันชน 3 D (ไม่ได้เห็นรถกับตาตัวเอง) เขาบอกว่าแปลงจุดยึดนิดหน่อยแล้วใส่ได้เลย(ใส่กันชนอย่างเดียว) ผมไม่เห็นรถเลยไม่รู้ว่าเนียนมั๊ย (ผมคิดว่าไม่น่าจะเนียน ก็ตรงไฟมุมและปลายขอบของฝากระโปรงหน้ากะกันชน เส้นสาย เหลี่ยมมุมต่าง ๆ มันต่างกันอยู่นิดหน่อย
    แต่ส่วนตัวผมว่าใส่ได้เนียนแต่ต้องเปลี่ยนแก้มซ้าย-ขวา และฝากระโปรงหน้าด้วย จะแปลกหน่อยก็ตรงคิ้วที่แก้ม ของ 3D และ 4D มีขนาดไม่เท่ากัน เส้นคิ้วอาจจะเหลื่อมกันกะคิ้วประตู ต้องแปลงนิดหน่อยหรือก็ไม่ต้องใส่คิ้ว ผมเคยคิดจะทำแต่เสียดายของแต่งฯ ที่เกี่ยวข้องเลยล้มโครงการไป และผมก็เห็นว่ากันชน 3D มันสวยกว่า 4D นิ้ดนึง สปอร์ตไลท์ดูใหญ่ดี

7. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ข้อมูลตามที่คุณบอยว่ามาเลยครับ....ผมเคยเอากันชน 3D กับ 4D มาชนกันดูแล้ว...ไม่ลงตัว(ขี้เกียจแปลง)..อยากสวย..ไปที่ร้านไฟเบอร์ดูสิครับ...ปั้นใหม่ตามไอเดียร์เรา...ไม่กี่ตังหลอกครับ..ถูกใจด้วย

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ส่วนตัวชอบกันชน 3 ประตูมากกว่า 4 ประตูเหมือนกัน (ดูซิ่งดี)

แต่เคยได้ยินมาว่า ถ้าเอากันชนหน้าตัว EG Coupe (EJ) ที่มีทรงเหมือน 3 ประตูเป๊ะๆ จะสามารถเอามาใส่ 4 ประตูได้เลย

อันนี้ไม่รู้ว่าจริงเท็จยังไงนะครับ แถมกันชนตัว EJ ก็ไม่รู้จะไปหาจากไหน เพราะส่วนใหญ่ตัวนี้จะขายในเมกา ญี่ปุ่นมีน้อยมาก:cry:

ขนาดในรูปเป็นรถที่ญี่ปุ่น ยังเป็นพวงมาลัยซ้ายเลย (สงสัยเอากลับมาจากเมกาอีกที) ยังไงขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ รู้สึกจะเซฟมาจากในเว็บนี่แหละ:eek:

9. shabushi_sad

28
    1
    0
    ขอบพระคุณทุกคนมากครับ คือว่าผมกำลังจะซื้อรถ3d หรือ 4d ก็ได้ เห็นว่ามี4dคันนึงถูกใจมากๆแต่มันติดอยู่ที่กันชนของ3dมันสวยก่าเนี่ยสิครับ จะไปซื้อ3dก็หาที่ถูกใจยังไม่ได้ ก็เลยถามไว้ก่อนอะครับ

10. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    เอามาใส่ได้เลยคับ แต่จุดมีไม่สนิดมี3จดคับ
    1 ฝากระโปรงหน้าปิดแล้วมันจะยื่นออกมาข้างหน้าประมาณ 1-2 เซนคับ
    2 ตรงแก้มโปร่งล้อจะโคลงไม่สนิดคับมันจะสั่นกว่านิดหน่อย
    3 ตรงไฟเลียวนิดหน่อย
    มีเท่านี้แหละคับ รถเพื่อนใส่อยู่คับ คันสีเหลือง ดูได้ใ RZ ครับ ferio คับ
    เคยคิดจะใส่เหมือนกัน เพราะหาลิ้นหน้ามูเกนแท้ 4D ใส่ไม่ได้อะ แพงมาก
    เลยจะทำหน้ามูเกน 3D แทน แต่ตอนนี้หาได้แล้วเลยไม่ทำ
    ใส่ตรงรุ่นได้ความเก่า ใส่แปลกๆได้ความเท่คับ
    ลองดูคับ

11. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    กันชน EJ เหมือนสามดอเด๊ะเลยปั้ม SR3 ด้วยคับ

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    งั้นสงสัยใส่ไม่ได้แหงๆเลยใช่มั้ยครับพี่หนึ่ง

แหะๆ ขออภัยด้วยนะคร้าบ:eek::eek:

13. ultra

329
    3
    0
    ก็ตามที่ข้างบนบอกอะคับ มันจะไม่พอดีเด๊ะะ ขาด ๆ เกิน ๆ นิดหน่อย

14. - -

สรุปว่าใส่ได้ครับ ผมใส่อยู่ ไม่มีปัญหาครับ ผมขโมยของพี่หนึ่งมาทั้งยวง

แต่ต้องปาดนิดเดียวครับ ตรงมุมไฟเลี้ยว ว่างจะลงรูปให้ดูน้า

แต่ตอนนี้ลงไม่เป็น

15. hi_light222

hi_light222 New Member Member

6
    0
    0
    ใส่แล้วครับ....สันตรงคิ้วล้อของ3dหนากว่าของ4d
    แก้จุดยึดแล้ว แต่ฝากระโปรงยื่นออกมาค่อนข้างมาก
    ไม่เนียน(งานที่อู่ที่ไปทำมา)ถ้ามีโอกาสจะเอารูปมาลงไว้ให้เป็นตัวอย่าง
    ส่วนตัวผมชอบกันชนของ3d มันดู ดุดี

16. ultra

329
    3
    0
    ถ้าว่างเอาเงินค่าลิ้นหน้ามูเก้นมาจ่ายด้วยนะคับ ขี้เกียจตามแล้วถ้าอยากจ่ายก็โทรมาละกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้