ปรึกษาเซียนเครื่องคาบูหรือเพื่อนๆที่ใช้เครื่องคาบู คับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Warm up, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Warm up

Warm up Guest

0
    0
    0
    คือ ตอนเช้าๆๆ เวลา ติดเครื่อง อะคับ รอบเครื่อง จะขึ้นไปถึง 2-3 พัน รอบเลย คับ ต้องรอ จน เครื่อง ร้อน มันถึงจะลง มา 700 รอบ คับ มีทางแก้ปัญหา ให้ เวลา ติดเครื่อง แล้ว ให้อยู่ 7-800 รอบ เลยได้ไหม เพราะ เวลา วอม เครื่อง ท่าจะ กินน้ำมัน หลายอยู่ คับ เหมือนเร่งเครื่องตลอด ขอบคุณคับ

2. Warm uP

Warm uP Guest

0
    0
    0
    รึกษาเซียนเครื่องคาบูหรือเพื่อนๆที่ใช้เครื่องคาบู คับ

คือ ตอนเช้าๆๆ เวลา ติดเครื่อง อะคับ รอบเครื่อง จะขึ้นไปถึง 2-3 พัน รอบเลย คับ ต้องรอ จน เครื่อง ร้อน มันถึงจะลง มา 700 รอบ คับ มีทางแก้ปัญหา ให้ เวลา ติดเครื่อง แล้ว ให้อยู่ 7-800 รอบ เลยได้ไหม เพราะ เวลา วอม เครื่อง ท่าจะ กินน้ำมัน หลายอยู่ คับ เหมือนเร่งเครื่องตลอด ขอบคุณคับ

3. WarmuP

WarmuP Guest

0
    0
    0

4. Warm uP

0
    0
    0
    ด้านบน ขอโทดทีคับ ที่โพสซ้ำ เนท มีปัญหา ยังไง แนะนำ ด้วย คับ ขอบคุณคับ

5. CHAINHOY

CHAINHOY New Member Member

11
    0
    0
    ผมก็ใช้เครื่องคาบูอยู่เหมือนกัน อาการนี้ปกติครับ แต่ถ้าเครื่องไม่วอม นั่นแหล่ะครับผิดปกติแน่นอน.

6. Warm uP

0
    0
    0
    อาการเหมือนกันกับผมหรอคับ

7. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    รถปีไหนครับ ถ้าเป็นปี 95 มันจะใช้ไฟฟ้าเป็นตัวเปิดปิดลิ้นโช็ค ปรับได้เลยครับ

ถ้าเป็นปีอื่น ม่ายรู้ครับ แหะๆ

8. Warm uP

0
    0
    0
    รถปี 92 คับ

9. khem

khem New Member Member

14
    0
    0
    ถ้าเป็นปี 95 มันจะใช้ไฟฟ้าเป็นตัวเปิดปิดลิ้นโช็ค ปรับได้เลยครับ

ถ้าเป็นปีอื่น ม่ายรู้ครับ แหะๆ

** ปรับตรงไหน ครับ

10. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    เข้าใจว่าตัวหลังปี95 เป็นโช๊คไฟฟ้าก้อปรับได้คับแต่ต้องให้ช่างที่ศูนย์ปรับเพราะการปรับจะต้องถอดตัวโช๊ตออกมาแล้วปรับแกนโช๊คจะมีแหวนล๊อคอยู่ข้างในครับ

11. i_dear

i_dear New Member Member

5
    0
    0
    เคยเปนครับ แต่ของผมเปนที่สายคันเร่งครับมันจะขาด เคยไปจอดแล้วสายมันค้างฝาเครื่องแดงเลยครับ ต้องเปิดฝากระโปรงถอดปลั๊กหัวเทียนออก มือพองไปเลยครับ ยามที่ห้างวิ่งหาถังดับเพลิงกันวุ่นเลยครับ บางคนหมอบกับพื้น ฮามากๆขอบอก แต่ผมไม่ได้ใช้รถเองหรอกแฟนใช้ตอนนั้น ถอดหัวปลั๊กเองด้วย กลับมาร้องไห้เลยมือพอง 55555 อาจจะไม่เกี่ยวกับอาการของคุณนะครับมาเล่าเปนวิทยทานให้ฟัง:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้