ถามเรื่องแกนเทอร์โบนิดนึง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พอดี มี td06 ของมิตซู หนะครับ แกนมัจจะขยับได้ นิดนึง นิดนึงจริงๆครับ ขยับ ไป กึก-กึก แค่นั้น

ไม่ทราบว่าถ้าเอามาใส่ไป ควัน จะไหลไหมครับ กลัวๆอยู่

2. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ถ้า นิด นึง จิงๆ จะไม่มีปัญหาคับ พอน้ำมันเข้าไป จะ พอดี จากที่ลองขยับโบ ของตัวเอง แล้วเอามาใส่นะคับ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ขอบคุณครับ

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ปกติเทอร์โบที่เป็นบูช มันจะมีระยะให้ขยับหรือรุนเล็กน้อยเป็นปกติครับ พอมีน้ำมันเข้าไปเลี้ยงแกนมันก็จะพอดีกัน แต่ถ้าขยับมากก็อาจจะควันไหลได้ครับ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    TD06 มันเป็น Ball ไม่ใช่เหรอครับ แล้วก็ถ้าแกนบูชมันจะไม่ขยับแต่ถ้าแกน Ball มันจะขยับได้นิดนึงจากที่เคยฟังช่างพูดมานะ
    กับลองขยับตัว B52 กับ S15 เพราะขยับ S15 ตอนแรกเสียวควันไหลเหมือนกันแต่พอใส่ไปก็ไม่มีอาการควันขาวออกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้