ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย SOONKING, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SOONKING

SOONKING New Member Member

462
    1
    0
    คือผมต้องการทำ ขับ4 พี่ๆ มีอู่แนะนำ หรือให้คำปรึกษา หรือมีอุปกรณ์เช่น
    เกียร์ แพท้าย ที่จะทำเป็นขับ 4 ป่าวครับ

ขอคำแนะนะช่วยเหลือหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ:D:D:D

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    รถอะไรครับ...............

ว่าแต่ผมไปถามพรี่เค้าไมเนี่ย....
    ไงๆ ผมก็ไม่มีของอย่างนั้นอยู่แล้วนี่หว่า....... :D

3. SOONKING

462
    1
    0
    ::
    u 12 อ่ะครับพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อู่ที่ทำหรือที่ๆมีอุปรกณ์ขายก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อิอิ
    U12 นั่นเอง.........
    อู่ที่ทำ คงหาไม่ยากครับ....... เพราะถ้าได้ของครบตรงรุ่น
    ก็แค่จับใส่ เท่านั้นเอง

ยกเว้นว่า ได้ของไม่ตรงรุ่น แบบเครื่องเป็น CA18DET แต่ได้
    อุปกรณ์มาเป็นของ U12 ตัวเครื่อง SR20DET อ่ะ ครับ
    เพราะ Sub Frame, จุดยึด, เพลากลาง, ถังน้ำมัน, เฟืองท้าย และ
    จุดยึดช่วงล่างหลังไม่เหมือนกันนะครับ.........

อิอิ
    ส่วนร้านขายชุดขับ 4 นั้น ผมจนด้วยเกล้า เพราะไม่ได้เดินเซียงกงมา
    2 ปีแล้นนนนนนนนน :D

5. SOONKING

462
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

อืมของผม sr20det นะครับ

พรี่คนไหนไปเดินมาหรือพอรู้ช่วยด้วยครับ

:cry::cry::cry::cry:

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    SR20DET ........... เป็น เครื่อง 4 Throttle หรือ ลิ้นเดียวครับ
    แล้วเกียร์ขับ 4 ที่จะใช้ เป็นเกียร์จากรถอะไรครับ........ อ้อ........
    เกียร์รรมดา หรือ Auto ด้วยครับ.......

อิอิ
    :D

SOONKING ถูกใจสิ่งนี้
  7. SOONKING

462
    1
    0
    เป็นเครื่อง 4 Throttle อ่ะครับ เกียร์ผมอยากได้ของ u12 อ่ะครับ
    เคยอ่านเจอหนังสือเค้าบอกจัดกว่า pulsar อ่ะครับ
    แต่ถ้าไม่มีจริงๆอะไรก็ได้ครับ

อืม เป็นเกียร์ทำมะดานะครับ

ขอบคุณมากครับพรี:):):):)

8. SOONKING

462
    1
    0
    รอคำแนะนำอยู่ครับพี่ๆ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ของเค้าดีจริง.......... ครับ..... :D

10. SOONKING

462
    1
    0
    รอๆๆๆ

11. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อื้ม สงสัยต้องพาไปเดินเเละ อิอิ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D แหม...........
    ช่วงนี้ พรี่โกระ ไม่ต้องส่ง PiZZA เหรอครับ........
    ว่างงงงงงงงงงงตลอดดดดดดดดดดด :D

13. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    น้อง...........................สุกี้....................................อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้