อยากล้างคาบิวเรเตอร์ nv ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ใครเคยถอดบ้างครับ ผมถอดได้แต่ฝามันอ่ะครับ
    แต่ว่าผมอยากจะถอดออกมาล้างทั้งลูก แล้วจะเปลี่ยนประเก็นด้วยเลย
    ตัวเสื้อคาบิวน่ะครับ ผมพยายามมองหาน็อตก็หาไม่เจอ ไม่รู้ถอดยังไง
    เอาไปให้ช่างล้าง มันก็ถอดได้แต่ฝาเหมือนกัน ไม่รู้ว่าขี้เกียจถอดหรือป่าว
    ใครเคยถอดช่วยบอกที ช่วยทีนะครับ :eek::eek::eek:

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ถอดทำไมครับใช้แบบกระป๋องฉีด อย่างผมสิ 120 บาทเอง ยี่ห้ออินเตอร์คูเลนที่บิ๊กซีวิธีก็ง่ายนิดเดียวเอง ถอดกรองอากาศออกแล้วติดเครื่องไว้ฉีดน้ำยาลงไปที่ปากคารบู เร่งเครื่องเอาไว้อย่าให้ดับ ฉีดจนหมดกระป๋อง เป็นอันเสร็จพิธี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้