ถ้าแปลงหน้าเป็น B13 แล้ว ต้องเปลี่ยนอะไร อีกครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทิม, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ทิม

ทิม Guest

0
    0
    0
    ถ้าแปลงหน้าเป็น B13
    ต้องเปลี่ยนฝากระโปรง - แก้มด้วยรึเปล่า ครับ ?

B 13 คือ รุ้นอะไร อ่า ครับ ? แล้วราคาที่ควรจะซื้อ อยู่ที่เท่าไหร่ อ่ะครับ
    เอ....แล้วมีหน้ารุ่นไหนอีก บ้างอ่าครับ ที่สวยๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    เป็นมือใหม่ จริงๆ ครับ ขอบพระคุณครับ ^ ^

2. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
  3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รอผู้รู้ครับ.............................:D:D:D

4. ทิม

ทิม Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมาก

ขอบคุณมาก ๆ เลย ครับ

..

ถ้าจะเปลียนเป็นหน้า เซอฟิโร่ ได้มั้ยครับ ????

...

ปล. กระทู้หล่นลงมาไกลมาก ผมหาแทบไม่เจอ นะครับ แหะ ๆๆ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมว่าคุณสมัครสมาชิกก่อนดีกว่า ถ้าจะแปลงหน้าa 31 มามิตติ้งได้เลยเดี้ยวจะบอกวิธีทำให้และตรงไหนต้องทำงบจะได้ไม่บานปลาย

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เชื่อพี่ป๊อบเค้าเลยครับ

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมเมาครับอย่ามาเชื่อเลยครับ:D

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    หน้า b13 จะคล้ายกะตัวแวนครับ สิ่งที่ใส่กันได้ ก็ กระจังหน้า กับกันชนนะครับ

9. URUSAI

URUSAI New Member Member

10
    1
    0
    เสนอหน้าฮะ

เดิมเป็นรุ่น 1996 ตาสี่เหลี่ยม เปลี่ยน Spec นอกมาใส่ หมดไป 7000 แน่ะ คานหน้า ไฟหน้า ตัดหมอก ใช้แก้มเดิม รวมหม้อน้ำ แผงแอร์ใหม่ แรงขึ้น (ทางใจ) อีก 50% พร้อม ประตูใหม่ 1 คู่ พร้อมคานรองรับแรงกระแทกด้านข้าง (Side Door Impact ) แผงประตูพร้อมตรงรุ่น (สวิทซ์หน้าต่าง 2 ตัว ) หน้าต่างไฟฟ้า กระจกข้างไฟฟ้า พับได้ด้วย หมดไปอีก 9,000 ทำสี 2K ทั้งคัน 38,000 (ไม่รวม VAT) ติด LPG 58 ลิตร พร้อมฝาครอบพลาสติก (ไปดูรายละเอียดที่กระทู้ 527793) เท่ห์โคตร ๆ ผมว่าแค่นี้ก็ โอแล้วฮะ ทำเสร็จจอดไว้ที่บ้าน แก๊สแพงซะงั้น เซ็งเป็ด:cool:

10. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมว่าแก็สแพงก็ถูกกว่าน้ำมันนะ อิอิ:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้