ขอระบายหน่อยถึงพนักงานโตโยต้าที่ขับวีออส สีบรอนซ์ นะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย thongy, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานตอน บ่าย3ครึ่งนนะครับ ผมเองขับรถมาจากพงษ์เพชร กำลังมุ่งหน้าไปทางหอการค้านะครับ แล้วใช้ถนนวิภาวดีนะครับ
    ตลอดเส้นทาง ก็ขับปกติไม่ได้ซิ่งไรเลย เหลือบมองกระจกหลัตัวหใงเห็น วีออส สีบรอนซ์ป้ายแดงนะครับ ที่แน่นอนเป็นพนักงานบริษัท โตโยต้านะครับ
    เห็นป้ายชื่อพนักงานโตโยต้านะครับ ไล่บี้ตูดผมใหญ่เลย เอาเราก็ไม่ชอบให้ใครจี้ตูดก็เร่งหายไป ซักพักตามมากดตูดอีกแล้ว หลังจากนั้นก็ให้เค้าแซงหน้าขึ้นไปนะครับ ก็เห็นว่าขับรถแย่มาก ปาดไปปาดมาตลอด ผมเองไม่อยากตามนะครับ มันเป็นเรื่องไร้สาระ
    ******แต่ ที่ผมอยากบอกนะครับ 1ผมเองก็เป็นเซลโตโยต้านะครับ ผมไม่เคยทำอย่างนี้กับรถโชว์หรือรถลูกค้านะครับ
    2 จงระลึกให้มากนะครับ ว่าเวลาทำไรไปเนี่ยโดยไม่คิดอ่ะครับ จะส่งผลถึงพนักงานคยอื่นที่ไม่รู้อิโน่อิเน่นะครับ ถึงคุณจะเป็นเซล หรือ shoper หรือ specterตรวจรถก็เถอะ อย่ามาทำแบบนี้เลยครับ รักบริษัทที่ตัวเองทำงานหน่อยเถอะครับ
    3 ถ้าอยากซิ่งมาก นัดผมได้เลยครับ เบอโทรมีข้างๆครับ ขอบนทางด่วนนะครับผมพร้อมทุกเวลาครับ แล้วเอารถตังเองมาด้วยนะครับ จะกี่โมงก็ได้ครับ
    4 ทำไรก็รักษาภาพพจน์ขององค์กรนิดนึงนะครับ
    ******ขอบคุณทุดคนที่ทนอ่านนะครับ แล้วเมื่อวานถ้าใครใช้เส้นวิภาวดีมุ่งหน้าไปทางเซ็นทรัลลาดพร้าว แล้วเจอซูปร้าแดง วิ่งหนี วีออส ป้ายแดง สีบรอนซ์นะครับ ผมเองต้องขอโทษหลายๆท่านด้วยนะครับ ผมไม่ชอบให้ใครมาจี้ตูดนะครับ แต่จำได้ว่าตัวเองก็ไม่ได้ปาดใครนะครับ ขอบคุณครับ:)

2. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    ลืมลงเบอร์โทรครับ 085-1190101 ต้องครับ โตโยต้าธนบุรี สาขาวงศ์สว่างครับ:)

3. ผมว่าพี่คงเซ็งมากเลยนะครับ...

4. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูงซะแล้ว....ฮ่าๆๆๆ

อย่าคิดมากครับพี่ครับ....สงสัยอย่างแรงบ้าง อิอิ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เป็นผมถ้ารมเสียๆ นะ จิ้มเบรคให้ มันชนไปเลย จี้นัก

6. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ไม่ดูรถเลย ยังจะกล้าเอาไปดูดเค้าอีก

7. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    สงสัยมันอยากรวมร่าง เห้อออ เคยเจอเซลล์ฮอนด้าขับปาดไปปาดมาเหมือนกัน สงสัยจะ testdrive ให้ลูกค้ามั้ง

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  8. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0

ผมชอบอันนี้อ่ะ Test drive ถ้ามีจริงๆ จะไปสมัครที่ SEC .. :D:D:D

9. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    คงไม่ได้ทานข้าวเช้ามามั้งครับ เลยสมองเบลอ

คิดได้ไงนั่น เอาวีออสไปไล่ซูปร้า

คงเป็นภาพที่ตลกอะ ซูปร้าวิ่งแบบเซ็งๆ หนีวีออสบ้า

10. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เห้า หาน มั่ก

11. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เจ้าของรถที่ได้ไปคงรู้สึกไม่ดีแน่

12. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    ทำไปได้....หุุหุหุ

13. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เค้าคงรีบมั้งครับ.....เพราะแซงไปเค้าก็ยังขับปาดอยู่นี่

14. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ใจเย็นๆ ปล่อยมันไปเถอะ ถ้ามันไม่โดนเคราวนี้มันก็โดนคราวน่า
    เวลาองค์กรตรวจสอบเค้าโดนเองแหละ

15. ไม่มีรถให้ห้าวอ่าดิ

16. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เล่นของสูงเรยอ่ะ

17. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เมื่อวานก็เซ็งเช่นกัน ขับรถกลับบ้าน ( ไปเที่ยวมา ) สัก3ทุ่มเอง เจอด่านตำรวจแถวบ้านเรียก ตรวจใบขับขี่ ทั้งที่ขับผ่านหน้ามันทุกวัน ยังบอกอีกว่าจำรถผมได้เพราะสวยดี แล้วจาเรียกตรวจทำไม

18. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ทำไปได้ ....

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  20. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไอ้พวกนี้ ไม่เห็นโล่งศพ ไม่หลั่งน้ำตา
    เอารถลูกค้าไปมิด ก้อแค่โดนไล่ออก

21. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    คุณต้องคับ ขับเจอแถวท่าทรายบ่อยๆ

รถแรงขนาดนี้

วิออสยังกล้าอีกเน้อม่ะ ดูเยย อิอิ

ว่าแต่ สงสาร ลูกค้าที่เป็นเจ้าของรถจัง

22. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เอาอะไรคิด

วีออส ป้ายแดงไปฟัดกับ supra

สมองคงมีไว้แค่คั่นหูแน่ๆ

23. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เฮ่อออ ... เอาซะไม่ดูรุ่นเล๊ยยย พ่อ วีอ๊อสเอ๊ยยย

24. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมไปเที่ยวพัทยายังเห็น CR-V ตัวใหม่ไล่กับ R35 เลยคร๊าบ

ไล่แบบทิ้งกันห่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอ่ะ ไม่เจียมตัวซะเลย:D

25. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ใช่ศูนย์โตโยต้า วงศ์สว่างที่มี Celica ตากลมจอดอยู่รึเปล่าครับ? ถ้าใช่ก็แอบมองรถอยู่บ่อยๆ อิอิ

เคยเห็น Civic EG 4 ประตูสวยๆจอดอยู่ด้วย

26. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    พวกชอบโชว์พาว...

หรือว่าจะทดสอบสมรรถนะของรถให้ชาวบ้านเค้าดู

27. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อยากลองของละมั้ง

28. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ส่วน มาก พวกที่ ขับรถ บริษัท เอย รถ หลวง เอย จะเป็น งี้ ทั้งนั้น

เท่าที่สังเกตุ

มันถือ ว่าไม่ใช้ รถ ของตัวเอง เลว มาก

29. พวกไม่ดูกำลัง :D

30. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ....................... แวะมาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้