ล้อด้านขวามีเสียงสั่นคลอนเกิดจากไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pech เชียงราย, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    เวลาที่ผมขับไปบนถนนที่ขรุขระหรือมีหลุมมีบ่อ มันจะมีเสียงสั่นคลอนไม่แน่ใจว่าเป็นที่สปริงหรือโช๊คอ่ะครับ แต่ที่แน่ๆเสียงมันมาจากฝั่งล้อหน้าขวาครับ มันมีเสียงกึ้กๆๆและเวลาเจอหลุมจะดังมากครับ ผมเคยถามช่างเค้าว่าเป็นที่ยางรองสปริง ผมก็ถอดดูแล้วยางรองสปริงก็มีอยู่ครับเลยถามพี่อีกคนเค้าว่าปีกนกอาจจะ
    หลวม ใครเคยเจอปัญหานี้มั่งครับ ช่วยบอกด้วยครับ
    :cry:

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    เป็นไปได้หลายสาเหตุครับ
    ยางรองเบ้าสปริง
    ลูกปืนล้อ
    ลูกหมากปีกนก
    ลูกหมากกันโคลง
    ยางหูโช้คตัวบน
    มีไรอีกหว่า นึกไม่ออก ต้องรื้อดูครับ

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ลืมถาม รถโหลดป่าว

4. ของผมเคยเป็นเป็นเบ้าโช็คขาด เลือกเข้าร้านดีๆนะครับ

5. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    ให้ช่างดูดีๆ ให้เขาขับด้วย อาจจะลูกปืน

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คยางเบ้าโช๊คก่อนเปิดกระโปรงขย่มดูก็เห็น

7. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    55

ช่วยเป็นกำลังใจให้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2008
  8. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    รถผมไม่ได้โหลดครับ แถมตูดโด่งกว่าด้านหน้าหน่อย เดี๋ยวจะลองเช็คดูใหม่ครับถ้ายังไม่หายคงต้องเข้าร้านล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คเป็น Step ไปนะครับ
    1.ยางเบ้าโช๊ค
    2.ลูกหมาก+ยางรองลูกหมาก
    3.โช๊ค
    4.บูชปีกนก
    5.แร๊คพวงมาลัย
    6.ลูกปืนล้อ(อันนี้สังเกตุง่ายถ้าลูกปืนแตกที่จานเบรคจะมีรอยเป็นเส้นๆ)

10. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ลองดูยางเบ้าโช๊คครับ

11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ เป็นตายร้ายดีอย่างไร บอกเพื่อนๆ ในคลับด้วย ที่อุสาหะช่วยกันคิดแก้ไขปัญหาร่วมกัน จะได้รู้ว่าสาเหตุ ที่แจริงเป็นมาจากจุดใด แก้ยังไง (หลายท่าน พอาถาม พอได้คำตอบแล้วแก้หายก็หายเงียบเข้ากลิบเมฆ เพื่อ ท่านอื่นที่ประสบปัญหาจะได้นำไปแก้รถตัวเองในการณ์ต่อไปครับเจ้านายยย)

12. pech เชียงราย

23
    0
    0
    ถ้าแก้ปัญหาตัวนี้ได้เมื่อไหร่ จะมาบอกครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลาทำเลยครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อย่าลืมดูลูกปืนเบ้าโช้คบนด้วยนะครับจ้าวนายยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้