Front ยี่ห้อ Kenwood ต่อกับ กล่อง cd ยี้ห้ออื่นได้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic 96, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    Front ยี่ห้อ Kenwood Model:kdc-mp4029 ต่อกับ กล่อง cd ยี้ห้ออื่นได้หรือเปล่า

2. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    เคนวูด ใช้ปลั้กต่อเป็นหัวกลมครับ เป็นเฉพาะของเค้าโดยตรง และในส่วนของตู้ cd changer ของเคนวูดเอง ก้อมีอยู่สองชนิด ครับ เป็นแบบเหลี่ยม(ถ้าจำไม่ผิด)ซึ่งเป็นรุ่นเก่า กับแบบกลมซึ่งเป็นรุ่นใหม่ ถ้าตัวปลั้กเป้นหัวเดียวกันกับตัวเครื่องเล่น สามารถใส่ด้วยกันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเป้นตู้ที่ผลิตในปีไหน แต่เคยได้ยินมาว่าตู้ของSony ต่อได้(ฟังเค้าเล่ามาไม่ได้เห้นกับตา) แต่ยังไงตรงยี่ห้อแน่นอนที่สุด ถ้าว่างจะถ่ายรูปปลั้กให้ดูครับ หาตู้มือสองก้อได้ครับไม่กี่พันสภาพดีๆ ผมเห็นติดรถพวกนิสสันซันนี่เยอะแยะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รุ่นนี้หัวกลมครับ ไม่น่าใช้กับ Sony ได้เพราะ Pins ไม่เหมือนกัน

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    Front ตัวนี้สวยมากเลยครับ

5. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    กล่อง cd ของ Kenwood หาซื้อยาก ราคาแพง เห็นของยี่ห้ออื่นมีขายมากมาย ก็เลยอยากรู้ว่าใส่กันได้หรือเปล่า

6. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    มีหลักการที่เรียกว่าใช้คลื่นวิทยุระบบ FM เข้ามาเป็นตัวกลาง เหมือนว่าจะมีนะครับ ของ Sony แต่ไม่แน่ใจเรื่องรุ่น และราคาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้