*** ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะ ตัดโช๊คโหลด ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    คือผม ได้แชมป์ มาใช้ อะครับ ไอ จะหาสปริงโหลดมาใส่ คง ยาก

ว่าจะ ตัด ซัก นิ้วถึงนิ้วครึ่ง ผมอยู่แถว นวมินทร์ นวลจันทร์ ไม่ทราบว่า ตัดที่ไหนดีครับ

คือผมมี ร้านแถวบ้านเขาบอก ตัด หน้าหลัง 400 แต่เขาเปนร้านทำเครื่อง ทำช่วงล่าง คือผมไม่มั่นใจในฝีมือเขาว่างั้น พี่ว่ายังไงครับหรือว่าทำได้ แบบว่า ตัดทีไหนก็เหมือนกัน หมด มันก็เด้งๆเหมือนกัน ไรเงี่ยแต่ผมก้ไม่รุ้ว่า มันจะเด้งไหม เพราะผมจะตัดแค่ 1-1.5 นิ้วเอง

แล้วถ้าเปนร้าน clever เขาตัดแค่ คู่หน้าน่าจะเท่าไหร่งับ เหนเขาเชี่ยวชาญ

ผมเลยไม่รุ้จะตัดที่ไหน แต่ถ้าตัดที่ไหนก็เหมือนๆกันมันก้แค่ตัด ผมจะได้ไปตัดร้านที่เขาบอกว่าจะทำให้ผม 400 บาท

2. Tz

253
    3
    0
    ช่วยทีครับ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    หาสปริงโหลดมาใส่ครับ

4. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เก็บตังหาสปริงแต่งมือสองดีมั้ยครับ

ลองโพสถามดู

เพราะเคยนั่งสปริงตัดมาแต่ละอัน

มันชวนอ้วกทุกอันเลยอะ

5. 400 บาท ได้ตัดหน้า-หลังเลยหรอ

ถูกมากแล้วครับ

เพราะมันก็ถอดและใส่ด้วย

ยากนะคับ เราทำเองไม่ได้หรอก

เพราะมันต้องใช้เครื่องมือกดสปริงไว้ด้วย

งืม ลองนั่งดูเขาทำดิ

ทำไปเถอะครับ

6. Tz

253
    3
    0
    แล้วตัดสปลิง นี้ จะทำให้เป้า โช๊คมันพังไหมครับแล้ว มันจะมีปัญหาอะไรไหม คือจะติดแค่ 1.5นิ้วเอง

ร้านไหนเขาทำดีๆอะ

เหนมีคนเคยบอกสปลิงมันชอบหลุดออกจาก โช๊คจิงไหม

7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  8. ไอ้เรื่องตัดอ่ะครับ เค้าจะตัดที่สปริงนะครับ แล้วเค้าจะตัดทีละข้อครับ ถ้าแต่ละข้อของสปริงมันห่างกัน ตัดมาก็ลงหวบเลย
    ถ้าระยะห่างของข้อสปริงมันชิดกันก็จะลงมาน้อย
    เรื่องราคาที่พี่บอก 400 หน้าหลังมันถูกมากเลยนะครับ
    ผมเคยตัด ร้านมันคิดต้นละ 300 ครับ

9. Tz

253
    3
    0
    คือมันไม่ใช่ร้านทำโช๊คโดยตรงอะครับ มันคงห่วย
    แล้วรถพี่ เปนไหมครับเหนเขาว่าโช๊คมันจะชอบหลุดออกจากเบ้า หรือไม่มันก็จะทำให้เบ้าพัง เพราะตัดไปแล้ว หน้าสัมผัสมันจะ น้อย

10. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เปลี่ยนสปริงดีกว่าครับ...

11. Tz

253
    3
    0
    คือก็อยากเปลี่ยนสปริงนะครับ แต่ว่า
    แชมป์เนี่ย สปริงโหลดมันไม่มีขายแล้วอะคับ

อาการสปริงหลุดจากเบ้าเนี้ย ยังไม่เคยเจอนะครับ:D
    แต่ก็ถ้าหาสปริงโหลดได้ก็ควรใส่ครับ
    ตัดสปริงเนี้ยเอาไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วกัน:cool:

ปล.รถพี่ผมครับ:Dไม่ใช่รถผม
    ปล.2 ราคา300.- เนี้ยถอดโชคไปนะครับ
    ปล.3 ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ
    ปล.4 รู้สึกว่าปล.จะเยอะไป:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้