ขอถามผู้มีความรู้เรื่องโช๊คกับสปริงหน่อยครับ..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย charkrit_ben, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    อยากทราบว่าสปริงเดิมสามารถใส่คู่กับโช้ค EK9 Type R ได้ไมครับ ถ้าใส่จะมีผลกระทบอะไรไมครับ......คือผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
  3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สูงกว่านิ่มกว่า

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  4. charkrit_ben

45
    0
    0
    แสดงว่ามันใส่ได้ใช่ไมครับ......แต่ไม่เหมาะหรอครับ

5. ใส่ได้ครับ แต่คิดว่าคงจะเห็นผลไม่ต่างจากของเดิมมากนัก
    ใช้ Koni กับสปริงโหลด ยังเห็นถึงความแตกต่างมากกว่า
    ในราคาที่ไม่ต่างกันมากนัก

6. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ
    ว่า จะเอาโช้ค EK9 TYPE R มาใส่แทนของเดิมดี หรือ
    เขยิบขึ้นมาอีกสเต็บนึง อย่างที่ท่านแนะนำ ดังนั้นจึงมีคำถามหน่อยอ่ะครับ
    1. Koni ต้องเป็นรุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ และจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    2. สปริงโหลด ต้องใช้ของอะไรดีครับ ราคาเท่าไหร่
    พอดีจะใส่ล้อ 15 อยากให้เตี้ยลงมาซัก 1- 2 นิ้ว แต่ยังคงความนิ่มนวลอยู่อ่ะครับ
    ไม่อยากหูชา เพราะคนนั่งข้างๆจะป่นเอาน่ะครับ :D
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆที่มีให้

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  7. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    โชค Koni เหลือง เบิกใหม่ประมาณ 18000 บาท
    หากมี โชค EK9 อยู่แล้ว ลองหา สปริงไอบัค มาจับคู่กัน มือสองประมาณ 4000 บาท
    น่าจะได้ตามความต้องการ เตี้ยนิดและไม่แข็งมาก

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส่ได้ครับ

9. charkrit_ben

45
    0
    0
    ขอขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ.....ผมจะได้มีความรู้ใช้ในการตัดสินใจครับ

10. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ:D

11. charkrit_ben

45
    0
    0
    EK9 กับ EK9 TYPE R มันต่างกันยังไงครับและโช๊คมันเหมือนกันไมครับพี่.....

12. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ตัวโชค ไม่ต่างกันครับ แต่สำหรับค่า K ของสปริง ไม่แน่ใจครับ

13. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ของผม ใส่ สปริง RS*R + โช๊คเดิมอัดน้ำมันใหม่ครับ ก็เตี่ยประมานี้อ่ะ
    ท้ายมีถังแก๊ส 75 ลิตรอีก 1 ใบ ต้องใส่สเปเชอร์รองช่วยไม่งั้นท้ายห้อย
    ขับ โอเคเลยครับ .......ติชมด้วย

ขอบคุณพี่โส สำหรับคำแนะนำเรื่องสปริงโหลดด้วยนะครับ (ตอนคุยแก่เนียเสียงดุจิงๆๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้