ทำไมตำรวจพักนี้เขี้วจัง โดนจับรถโหลด บ่อยมากๆเลยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tada_r, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    ผมว่ารถผมมันไม่เตี้ยมากขนาดต้องจับนะ เอาแหนบบรรทุกออกใส่กล่อง 2" โหลดหน้า1" ผมเลยบอกว่ารถเก๋งสแตนดาร์ดยังเตี้ยวก่ารถผมอีก มันบอกว่าตัดแปลงสภาพรถจากรถเดิมไม่เชื่อลองเอารถรุ่นนี้มาเทียบดูดิเตี้ยกว่าเดิมแน่ๆ เซ็งสุดๆ มีทางออกไม่ให้โดนจับมั้ยครับ รึว่าต้องเอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งอ่ะ บอกตรงๆขับแล้วเป็นแบบนี้เหนื่อย

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากครับ วันนี้โทรไปหามาหลายที่ ที่สุดท้ายขนส่งหัวกระบือฝ่ายตรวจสภาพรถ เค้าแนะนำดีมากเค้าบอกว่าสงสัยไม่มีอะไรจะจับแล้วพวกรถกระบะที่ใส่คอกเหล็กเค้าก็ไปแจ้งกันหมดแล้วเลยหันมาเล่นรถแต่ง
    เค้าเลยเเนะนำว่า ถ้ารถเราโหลดอยู่ในเกณฑ์ที่ไม่ผิดกฎหมาย เอารถ เล่มทะเบียน แล้วก็ใบวิศกรรมรับรองแล้วเอารถมาให้ขนส่งตรวจเลย เค้าจะลงเล่มให้ว่ารถโหลดเท่าไหร่ดัดแปลงสภาพรถยังไง ทีนี้เค้าก็เล่นเราไม่ได้แล้วครับ
    5555คราวนี้ไม่โดนเรื่องโหลดจาโดนเรื่องฟิมล์ดำอีกรึป่าวหว่า เซ็ง!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2008
  2. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    รถแต่งกับตำเป็นของคู้กันคับผมก็เป็นหนึ่งคนที่โดนบ่อยคับผมเคยเจอวิ้งไปเจอด่านหนึงเลยไปอีกสองป้ายรถเมล์ก็เจออีกผมพูด
    จริงๆๆนะบางที่เราก็คนทำมาหากินเรามีภาระมากมายทำงานมาต้องเก็บตังไว้ให้พี่ตำเข้าด้วยเข้าจะคิดยังไงผมอยากรู้จริงภาษีก็
    เสียให้รู้อย่างงี้ไม่เสียภาษีแส้วมาให้เป็นคนๆๆดีก่าจริงปะเข้าก็น้าจะรู้เพราะเข้าทำมาหากินเหมือนดัน

3. ผมโดนผมถามแมร่งไปเลยว่า

พี่มีไม้บรรทัดป่ะ ผมจะวัดให้พี่ดู ว่ารถกระบะ วัดจากกลางไฟหน้าถึงพื้นห้ามต่ำกว่า

60 ซ.ม. รถเก๋งห้ามต่ำกว่า 40 ซ.ม.

อย่าให้ความรู้อย่างพวกแมร่งมาเอาเปรียบเราได้ครับบางคนมันก็ไม่รู้ไรหรอก

ปล.ตั้งแต่จำความได้เคยเจอตำรวจดีๆอยู่คนเดียวเอง ยืนอุ้มเด็กอยู่หน้าสำนักงานตำรวจเเห่งชาติอ่า

4. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ไอ้ข้อหาดัดแปลงนี้มันกว้างจัง เมื่อไรจะเปลี่ยนสักทีนะ น่าจะชี้ชัดไปเลย แบบนี้พี่รวจสบายเลย

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    พวกยกสูงก็ใช่ว่าจะรอดนะครับ เด๋วนี้เริ่มมีจับให้เห็นกันบ้างแล้ว

6. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เมื่อคืนตั้งด่านแม่งจนตี 3 ครึ่ง สน สุทธิ..... (กูจะโดนมั้ยวะ) ไม่รู้ตั้งหน้าตั้งตา จับเหี้ยอะไรนักหนา โจรเต็มบ้านหมด ไม่ไปจับ

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตำรวจดีๆมีเยอะ แต่เกิดมาไม่เคยเจอ

8. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เยสสส ......... พกตลับเมตรไปเลยคับ
    วัดจากไฟหน้าลงมาให้มันดู เเต่เชื่อไม๊ มันยังไม่รู้เลยว่ากฎหมายเค้าให้เท่าไหร่
    เคยวัดให้มันดูตรงดอนเมืองลงจากโทลเวย์ลงมา พอลงไปวัดป๊าบ บอกพี่ รถผมสูง 45 ตามกฎหมายครับ ตรวจสภาพผ่าน
    มันบอกหรอ !!!!!! ...........

9. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    เมื่อวันเสาร์ที่แล้วโดนเส้นตัดใหม่ก่อนขึ้นสาทร วันเสาร์ที่ผ่ามมาโดนเส้นกาญจนาก่อนถึงเดอะมอลล์บางแค สงสัยต้งไปเอาขึ้นทั้งหน้าทั้งหลังแล้วงานนี้เซ็ง

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เมื่อวานก็โดนที่ เส้นทองหล่อ แต่ ขอตรวจ แอลกอฮฮล์ ยังดีไม่โดนข้อหาอะไรเลย

11. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เจอด่าน ผมเน้นวิ่งขวา เข้าไว้ บางคนมันก็ไม่อยากเดิน มากเผื่อรอด ถ้าตำรวจอยู่ ตรงแยกไฟแดง ผมจะขับชลอๆ ให้ไฟเขียวก่อน แล้วค่อยไป

ตามน้าม

12. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ทำไมต้องมีกฎห้ามรถกระบะโหลดด้วย งงมากมันผิดยังไงไม่เข้าใจ

13. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ทำไมเดี่ยวนี้มันขยันตั้งด่านจริงๆเลย เฮ้อ

14. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ช่วงนี้รู้สึกจะช่วงทำยอดนะครับ

วันนี้พึ่งโดนเหมือนกัน ไม่ติดทะเบียน

ไม่รับด้วย โดนใบสั่งเลย...

15. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    พกตลับเมตรเลยคร้าบ เเต่เพื่อนผมโดน บอกโหลดไม่เกินอ่ะ เเต่มันบอกมีข้อหา ดัดเเปลงสภาพ ผิดตามมาตรา . . . เพื่อนงงเลย เอากับคุณ หลวดเค้า เด๋วนี้เค้ามีความรู้เเล้วยังไงก้อต้องจับให้ได้ ใบเเดง 1 ใบ จบคร้าบ

16. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เขาว่ากันว่าตามกฎหมาย เปลี่ยนล้อแม็กซ์ก็ผิดแล้วครับ

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เพิ่งโดนเหมือนกัน เยอะจริงๆ

18. ก็มันบอกว่า ดัดแปลงสภาพรถ

ซึ่งโดนทีไรก็บอกข้อหานี้พูดมาทีไรหาขอบเขตไม่ได้ซักที

ก็เลยเป็นปัญหาอยู่ทุกวันนี้

มีช่องโหว่ให้แมร่งแดกอยู่ร่ำไป:sad:

19. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รถBenz BMW ไฟซีนอน ไม่จับ

เจอรถกระบะ/Honda แมร่งแถบจะกระโดดใส่

20. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ผมเคยโดน เเต่ผมบอกกับพี่เค้าไปว่า ผมซื้อมารถมันเป็นแบบนี้ตั้งเเต่เเรกเเล้ว พี่เค้าก็ปล่อยผมครับ

21. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    รถกระบะ ผม โหลด น่า สองนิ้ว หลัง สอง นิ้ว ยังไม่โดน เลย คร้าบ

22. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตอนนี้ถ้าเป็นไปได้ ไปไหนมาไหนเอารถบ้านเดิมๆไปดีกว่าครับ เข้าออกด่านสบายใจ อิอิ

23. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    วันนี้โดนทางหลวงจับข้อหาวิ่งขวา (กูแซงนะโว้ย)

บอกมันว่าแซงมา มันก็บอกว่า ถ้าโดนตำรวจเรียกยังไงก็ผิด คุณผิดที่ขับแล้วโดนเรียก

ก็เลยต่อรองให้มันเสียเวลาเล่นๆมันรำคาญเลยปล่อยมา 5555

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  24. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พรุ่งนี้วันแม่ ทำยอด ได้เป็นแสนๆ ชัวร์

25. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    มะวันก่อนก้อโดนมาเหมือนกันงับ
    ด่านเถื่อน ไม่มีไฟ และ ตั้งในโค้งที่ค่อนข้างคับขันมาก
    ตอนผมเข้าด่านไป ก้อมีอีก 2-3 คันจอดกันอยู่

ตอนแรกขอดูใบขับขี่ ผมก้อยื่นให้ส่องจากในกระเป๋าตัง
    พอมีก้อ
    ขอดูสำเนาทะเบียนรถ กะ เอกสารแจ้งติดคอก
    ผมก้อไปรื้อในเก้ะออกมา
    หยิบออกมาจากเก้ะทั้งกอง (เศษกระดาดหนาเกือบคืบ)
    รื้อมาตอนแรกก้อเจอแค่ สำเนาทะเบียน พอยื่นให้ดู พวกทวง "คอกอ่ะ"
    ป่มก้อรื้อ ๆๆ แต่คือมันเยอะ ผมก้อบอก พี่ครับ มันมืดมาก หาลำบาก ไว้กลางวันได้มั้ย
    พวกตะคอกใส่หน้าผมเลย "ก้อหาไปเด้!!"

โชคดีที่หาเจอ

เห้อ แย่
    แต่ก้อโทรแจ้งด่านไม่มีไฟไปละงิ
    อย่างว่า ทำได้แค่นั้น T_T

26. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเจอด่านแบบนี้วิ่งผ่านไปเลยครับ ไม่รู้ว่าตำรวจหรือโจร

แล้วด่านก็ต้องมีตำรวจชั้นสัญญาบัตรอยู่ด้วย และมีไฟส่องสว่างชัดเจน

27. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

ไม่กล้า ฝ่า กลัว ลูก ปืน แหะๆ

28. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ตั้ง แม่งทุกวัน ต้องส่งลงไปใต้

29. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    โดนเรียก = เสียเงิน...

30. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    เห็นเยอะ พิเศษ ครับช่วงนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้