ขอคำแนะนำเรื่องโช๊ค ไมตี้ X หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Bip, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bip

Bip New Member Member

31
    0
    0
    ขอคำแนะนำเรื่องโช๊ค หน้าและหลังของไมตี้ X -CAB หน่อยคับคือรถผม วางเจมาคับ ถ้าจะให้หนึบจะต้องเปลี่ยนโช๊คหน้าของอะไร แล้วโช๊คหลังของอะไรคับ หรือทำอะไรกับช่วงล่างบ้าง คือผมจะทำไว้แข่งอะคับอยากได้โช๊คหน้าดีๆหน่อยอะคับ โช๊คหลัง ขอแบบหนึบๆแบบปรับระดับได้ยิ่งดี แล้วหาซื้อได้ที่ไหนคับหรือพี่ๆคนไหนจะขายทิ้งเบอร์และราคาไว้เลยคับเดี๋ยวผมโทรกลับไป

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ​

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สเตป บ้านหรือเทพนะครับ
    หน้า KYB. บรอน 1800++
    หลัง เร่นโช่ 3000++

3. Bip

31
    0
    0
    พี่คับแล้วโช๊คหลังหาซื้อได้ที่ไหนคับ แล้วมันปรับได้มั้ยคับพี่

ขอบคุณคับ​

4. แมนหายไปแล่ว

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เดี๋ยวก็มาครับ

6. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    แล้วยางกันโคลง นี่ใช้ของอะไรครับ ยูลีเทนหาซือที่ไหนกันครับ
    โชคตามข้างบนครับ

7. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามเชียงกง มีของมือ 2 หรือตามร้านอะไรเบิกใหม่เลยครับ ปรับได้ 9 ระดับ มั้งครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ร้านเมิส์ 4X4 ลองดูครับในนิตยสาร

9. tai 1G

tai 1G Guest

0
    0
    0
    ดูด้วยคง ^ ^

10. Bip

31
    0
    0

ช่วยอฺธิบายอีกทีได้มั้ยคับพี่(ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่)

เชียงกงไหนครับบางนาหรือปทุมวัน แล้วถ้าผมจะซื้อบอกเค้าว่าเอารุ่นไหนอะคับ

แล้วยางกันโคลง นี่ซื่อที่ไหนคับ แล้วถ้าผมจะซื้อบอกเค้าว่าเอารุ่นไหนเหรอคับ

พี่คับ แล้วร้านเมิส์ 4X4 อยู่ที่ไหนคับ มีเบอร์มั้ยคับ

แล้วที่ร้านเกษม เซอร์วิส สุวรรณภูมิ มีโช๊คหลังเรนโช่ขายมั้ยคับ

11. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รอแมนคับ อัพไปก่อน

12. Bip

31
    0
    0
  13. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ต้องดูสภาพรถของท่านก่อนอะครับว่าจะต้องใส่โช้คในรูปแบบไหน
    งบประมาณเท่าไร ลองวัดขนาดความสูงของตัวรถ
    คือจากหูโช้คด้านบนถึงหูโช้คด้านล่าง
    ว่ายาวแค่ไหน เพราะโช้คเรนโช่ มีความยาวยืดสุดหดสุดหลายขนาด
    ลองเดินดูที่เชี้ยงกง บางนาอะครับ น่าจะมี
    ถ้าไม่ได้เบิกใหม่เลยครับ สบายใจได้ของใหม่
    ซื้อแล้วเหมือนได้เปล่า

อู่ เกษม เซอร์วิส ไม่มีอะครับ รับวางเครื่องกับซ่อมบำรุง เท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้