ถึง คุณไก่ MSL ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย woodie, 20 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ผม Woodie จาก เชียงใหม่ครับ

ตอนนี้ คาดว่า จะนำชาวเชียงใหม่ ไปแข่ง Endurance เดือน ตุลาคม ประมาณ 1-2 ทีม ครับ

แต่บางท่าน อาจติดธุระซึ่งเป็นงานที่ต้องทำในวันศุกร์อยู่ จึงอาจจำเป็นต้องออกเดินทาง จากเชียงใหม่ ในคืนวันศุกร์กัน

ดังนั้น อาจจะไม่ได้เข้าร่วม ประชุมแข่ง ( คาดว่า คงเป็น วันพฤหัส / ศุกร์ ) อาจจะให้ เพื่อนที่กรุงเทพ เข้าไปร่วมฟัง บรรยายสรุป

และที่ อยากจะรบกวน คุณไก่ มากๆ ตอนนี้ คือ ทางทีมเชียงใหม่ ไม่เคยเข้าร่วมการแข่งขัน แบบ Endurance มาก่อน ซึ่ง ผมอยากจะรบกวน สอบถาม หากทาง MSL มีการบันทึกภาพการแข่งขัน รายการ Endurance ไว้ ผมรบกวน ขอ Copy ซักชุดหนึ่งได้มั้ยครับ

เพื่อทำการ ศึกษาดูว่า เขาแข่งกันยังไง จะได้เตรียมความพร้อมไป ก่อนแข่ง ครับ เพราะ พวกผมไม่มีเวลา จริงๆ ( เดินทางคืนวันศุกร์ที่ 27 ถึงเช้า วันแข่ง แล้วก็เข้าไปที่สนามเลย ) จึงต้องเตรียม พร้อมกันก่อน

ยังไง รบกวนด้วยนะครับ หรือ หาก ชาว Kart ท่านใด มี VCD อยู่ ผมขอซัก แผ่นหนึ่งครับ

หากไม่เป็นการรบกวน กรุณาส่งให้ผม ที่
    ศราวุธ เลิศรมยานันท์
    208/18 ม.3 หมู่บ้านศุขมงคล ถ.ลำปาง-งาว
    ต.พิชัย อ.เมือง จ.ลำปาง 52000
    โทร. 06-9103375 แฟกซ์ 054-334107

***** ส่งมาเป็นแบบ พกง. ก็ได้นะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าขนส่งให้กับผม ***

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอบคุณครับที่จะมาร่วมแข่งขัน..แต่ผมขอไปดูก่อนว่ามีบันทึกเทปไหม อย่างไร เดี๊ยวจัดให้ครับ ยินดีครับ

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ปฏิวัติ ไม่อยากคิดเรื่องแข่งรถเลย เพราะเศรษฐกิจต้องใช้เวลาพักฟื้นตัว ซึ่งหมายถึงว่าจะหาเงินมาเติมกระเป๋าส่วนที่หายไปก็คงอีกสักพัก ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งที่เราคนไทยได้ใช้เป็นบทเรียนเพื่อก้าวไปข้างหน้าและไม่ย้อนกลับมาที่จุดนี้อีก ผมไม่รู้ว่าจุดนี้ดีหรือไม่ดีอย่างไร เหมาะสมหรือไม่เหมาะสมอย่างไรในทางรัฐศาสตร์หรือทางเศรษฐศาสตร์ แต่ในทางชีวิตศาสตร์ผมคิดว่าคนกลุ่มหนึ่งในสังคมกำลังมาถึงจุดเสื่อมที่สุดในทางจิตใจแล้ว และ กำลังต้องการการชำระล้างใหม่ เหมือนคอมพิวเตอร์ที่ใช้โปรแกรมหลายๆตัวพร้อมกัน มันก็เริ่มทำงานรวนจนแฮงค์ไป เพราะปล่อยจนแฮงค์ไปจึงต้องรีเซ็ท แต่ถ้าเอาใจใส่มันใช้เท่าที่จำเป็นมันก็แค่restartไม่ต้องไปช็อตcircuit พวกchip พวก cpuให้อายุการใช้งานมันสั้นลง คือมันมีแต่ทางไม่ดีหน่ะครับ คือสรุปว่าเบื่อกับการเมืองมากๆ เคยไปใช้สิทธิเลือกตั้งทุกครั้ง แต่ปัจจุบันถ้าออกไปเลือกแสดงว่าต้องเห็นต้องชอบคนนั้นจริงๆ:mad: เบื่อ นี่หุ้นก็คงตกลงไปอีก แล้วเงินที่ติดอยู่จะได้บริหารกันไหมเนี่ยะ:confused:

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ขอด้วยครับ vcd endurance.

คุณวุธ มาเพิ่มอีก 2 ทีม ครั้งหน้ารถคงเยอะมากๆ ดีครับมันส์ดี
    มาถึงรบกวนทักทายกันด้วยนะครับ จะได้รู้จัดกัน

5. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ครับขอด้วยครับ

6. woodie

241
    1
    18
    ขอบคุณครับ คุณไก่ ยังไงผมคงต้องฝากเรื่อง VCD ด้วยนะครับ อยากได้ล่วงหน้า เพื่อที่จะได้เอาไปให้ น้องๆ ที่สนามได้ดูกัน ก่อนที่จะไปแข่ง

ที่ไปแข่งที่ MSL เนี่ย ไม่ได้หวังชนะเลยนะครับ คนเก่งๆ เพียบ ไปเก็บประสพการ์ณครับผม

น้องๆ ที่เชียงใหม่ เคยขับกันแต่ 2 จังหวะ มีแต่อัดโค้งแรงๆ ไม่รู้จะขับแบบ เนียนๆ บนเครื่อง 4 จังหวะ ได้หรือเปล่า

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขับ Kart ใหญ่มาแล้ว ยังถ่อมตัวอีกนะครับ ทีมเชียงใหม่ 2 ทีมนี้รับรองว่าไม่ธรรมดาแน่ๆ ครับ
    แถมมีคุณวุธซึ่งยืนแป้นรับถ้วยคารท์มาตั้งแต่สมัยยังเป็นละอ่อน ผมเชื่อว่าวิ่งกันเร็วๆ แน่ๆ ครับ

8. woodie

241
    1
    18
    ไม่ขนาดนั้นครับ พี่กิตติ

ขับ Kart ใหญ่ก็จริง แต่เป็นรุ่น ดึกดำบรรพ์ เข็นสตาร์ท ครับ

สมัยเป็น Inter Con A / Formula A นุ่นครับ

ยังไม่เคยขับ Rotax Max หรือพวก เครื่อง TAG ต่างๆ เลยครับ

ที่สนาม พวกฝรั่ง เค้าก็ขับ Max กับ Leopard อยู่ แต่ ผมไม่กล้าขอเค้าขับ เด๋วทำของเค้าพัง

ยังไงๆ ก็แพ้ เซียนๆ 4 จังหวะ หล่ะครับ พวกผมนี้ ขับแต่ 2 จังหวะ เข้าโค้งที ยังกะ Drift

มาขับ 4 จังหวะ ละก้อ สงสัย ทำ ทอร์คของรถ ตกอยู่แถวๆ Apex ออกตัวแบบอืดๆ:eek:

9. woodie

241
    1
    18
    เดี๋ยว จะเอา VCD แข่งที่เชียงใหม่ไปฝากด้วยครับ พี่กิตติ หรือว่าจะให้ส่งไปให้ก่อนดีนะ

แต่ ขอบอกก่อนว่า เป็นแค่รุ่นรถเช่า นะครับ / มีรุ่นรถส่วนตัวด้วย

เผื่อมีใครสนใจ มาแข่งที่เชียงใหม่บ้าง

10. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ไปร่วมแข่งด้วยแน่ครับ

จะลองหาเวลาไปแข่งซัก 1 สนาม (แบบ ขำๆ ไม่เน้นตำแหน่งครับ) และก็ยินดีมากที่จะได้ร่วมประลองความเร็วกับคุณวู้ดดี้ ใน MSL Endurance:p

11. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ผากถึงคุณ วุธครับ

ไม่ทราบว่า สนามอยู่ตรงใหนอ่ะครับ เคยขึ้นไปเชียงใหม่ทีนึง หาสนามไม่เจอ

ปกติไป จะพักที่ โลตัส ปางสวนแก้วอ่ะครับ เลยอยากรู้ว่า ต้องเดินทางไปยังงัย เผื่อคราวหน้าไป จะได้ไปถูกครับ

ขอบคุณครับ

12. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    แผนที่ก็ดีนะ

ถ้าได้เป็นแผนที่เดินทางไปสนามจะดีมากเลยครับ จะได้ไปถูกชัวส์ๆ :D

13. woodie

241
    1
    18
    เอาไปเลยครับผม สำหรับแผนที่ไปสนาม เชียงใหม่ สปีดเวย์

ไปไม่ถูกโทรถามผมได้ครับ 06-9103375

งานของผม ยังเหลืออีก 2 สนามนะครับ

สนามที่ 9 - ปรกติวันที่ 1 ตุลาคม แต่ เลื่อนเป็น วันที่ 8 ตุลาคม ครับ
    สนามสุดท้าย สนามที่ 10 - วันที่ 5 พฤศจิกาย*** เป็นสนาม เก็บคะแนนสนามสุดท้าย แข่งเสร็จ มีงานเลี้ยงครับ และที่สำคัญเป็นวัน ลอยกระทง ด้วย ใครจะมา เชิญสนามสุดท้าย ก็ดีครับ จะได้มาร่วม Drink ด้วยกัน

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เอามาตอนลงมาแข่งก็ได้ครับ

15. gai08

1,213
    4
    0
    คุณ วุธ ตอนนี้เท่าที่สอบถามบรรดาสื่อมวลชล ส่วนใหญ่เก็บแต่ภาพนิ่งครับ แต่ไม่เป็นไร เด๋วผมจะแฟ็ก ข้อมูลไปให้ครับ หรือ เมล์ไปหาครับ ยินดีต้อนรับกับทีมเชียงใหม่ เมื่อวานได้คุยกับ เอ๋ แล้ว ว่ากำลังคัดตัวกันอยู่ มาเลยครับ สมัครก่อนก็ได้ เพราะว่า สนามนี้ ใครสมัครก่อนได้ก่อน เพราะมีคนสนใจเยอะครับ เต็มที่ 20 ทีม ปิดรับสมัครทันทีครับ.....โวยๆหน่อยอ้าย บ่ต้องคึดนัก ปะเด๋ว บ่ได้มาแข่งเน้อ

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    เล้นปาสาเหนียเล้ยหนาอ้าย:D

17. gai08

1,213
    4
    0
    555 อุ้บ่จ้าง ตะก่อนอยู่เจียงใหม่เมิน 13 ปี๋ ว่าแต่ อ้ายเต้ยบ่ปิ้กบ้านเมินแล้วก้า...เมืองน่าน ระวังเน้อ..จะหลงไปเจียงฮาย.......อ้ายเต้ยบ่มักส้มๆแล้วก๋า

18. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ไม่รู้เรื่องเลยครับ

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    ป๋มค๊นแป้คับ บ่จ้ายค๊นน่าน

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คนเมืองแป้ + คนเจียงใหม่ เริ่มอู้กำเมืองกันและ
    ส่วนอ้ายเป็นคนเจียงฮายเหมือนไผบางค๊นเน้อ ปี่ๆ น้องๆ

21. gai08

1,213
    4
    0
    ส่งรายละเอียด เรื่อง กติกาการแข่งขันไปให้แล้วครับ ทาง FAX ส่วนรายละเอียดนั้น เป็นของ สนาม 2 ชม. อาจมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่างครับ แนะนำว่าส่งตัวแทนมาประชุมดีที่สุดครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม ผมจะติดต่อไปครับ ขอขอบคุณครับ ..... แข่งสนาม 3 ชม ยังคงให้ 1 ทีม ไม่ต่ำกว่า 3 คน ไม่มากกว่า 4 คนครับ ส่วนเรื่องค่าสมัคร เด๋วแจ้งให้ทราบครับ

22. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ผมก้อด้วย

ไม่รู้เรื่องด้วยคับ พูดอารายกานน :(

23. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ภาษาเหนือ ฟังเพราะดี พอรู้เรื่อง
    แต่เวลาอ่านแล้ว ปวดหัวดีจังแหะ....:p

24. hnun

406
    10
    0
    ฟังรู้เรื่อง แต่พูดมะเป็น

25. woodie

241
    1
    18
    ได้รับ Fax แล้วครับ แต่ ไม่มีตัวหนังสืออ ขาวไปหมด เป็นกระดาษปล่าว แต่ เห็นหัว Fax print

เป็นของ MSL ครับ

ยังไง ผมรบกวน ส่งมาทาง e-mail ก็ได้ครับ

สำหรับเรื่องทีมของทางเชียงใหม่ น่าจะเป็น 3 ทีมครับ

รายชื่อมีดังนี้ ( ยังไม่ได้จัดแบ่งทีม )
    1. ศราวุธ เลิศรมยานันท์ ( วุธ )
    2. ธีระพงษ์ ผิวสุวรรณ ( โอ )
    3. สุพัฒน์ สมบูรณ์ ( ถัง )
    4. สมบัติ ณ.ยางเปา ( บัติ )
    5. Jacky How-Choong ( Jacky )
    6. ณัฐศักดิ์ ศักดิ์ศิริศรีฟ้า ( เอ๋ )
    7. สาวิตรี บริราช ( นุ่น ) *** คนนี้กำลังไปสมัคร Female Challenge เมื่อวาน ฝากด้วยครับ **
    8. วัชระ เทศสิน ( เอก )
    9. รุ่งฤดี พงษ์ทวีเกียรติ ( โอ๋ )
    10. ชาญชัย ( ตั้ม )

ยังไงใกล้ๆ จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ เด๋ววันที่ 8 ตุลาคม ผมจะมีแข่งที่เชียงใหม่ สนามที่ 9 จะทำการจัดกลุ่มทีม และสรุปให้ คุณไก่ ทราบครับ

26. woodie

241
    1
    18
    ผมก้าฮู้นะคับว่า

อ้ายเต้ย กับ อ้ายไก่ เป๋นคนเมือง

เอาไว้ ได้ไปตี้ กรุงเทพ แล้วจะเข้าไปตั๊ก เป๋นกำเมือง เน้อครับ

บ้านผมมีตี้ เจียงใหม่ กับ ลำปาง รับ ว่างๆ มาตางเหนือ ก่อแวะมาแอ่ว เน้อครับ

27. woodie

241
    1
    18
    ฝากให้คุณไก่ ด้วย

ร้านเจ้านาย คุณไก่ สมัยก่อน นู้น

Aim Motorsport

28. woodie

241
    1
    18
    :eek: :eek: :eek:

สมัยก่อน คุณปั้น ขับ B310 เบอร์ 37 อยู่

แรงดี เครื่องพันนิดๆ เอง บล็อก A

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek: โห พี่ปั้น เมื่อหลายปีก่อนหล่อยังไง ปัจจุบันยังหล่อยังงั้นเลยนะครับ จริงๆ ;)
    ;) ;) ;)

30. hnun

406
    10
    0
    ร้านนี้ ถ้าจำไม่ผิด สมัยนี้ น่าจะเป็น office ของ creative lightbox แล้วมั้ง:confused: นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้