เรื่องสีรถครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    คือว่ากำลังจะทำสีรถอ่ะครับตอนนี้ลอกสีอยู่ คงคิดว่าจะทำสีเหลือง รบกวนเพื่อนๆที่ทำสีเหลืองหน่อยครับ(ที่เป็นแบบเหลืองส้มน่ะครับ) ไม่ทราบว่าสีเบอร์ไรครับ ใช้ Y65 มั้ยครับ รบกวนเพื่อนๆที่ทำแล้วโพสรูปให้เป้นตัวอย่างหน่อยนะครับ แล้วถ้าเป้นสีขาว TYPE R เนียเบอร์ไรเหรอครับ ยังงัยรบกวนท่านเทพเหลือง - ขาว ทั้งหลายด้วยนะครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นขาวไทร์ อาร์ NH01 Championship White คับ

3. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผมว่าถ้าชอบเหลือง โดยส่วนตัวเหลืองอ๋อยดีคับ เหลืองไม่อ่อนและไม่เข้มมากเกินไป บอกไม่ถูกคับให้เค้าผสมแล้วพ่นบนชิ้นงานตัวอย่างขนาด A4 ก้อจะดีครับ

4. kamikaza

434
    2
    0
    พอดีเมื่อวานไปบอกอู่สีเรียบร้อยแล้วครับเป้น Y65 ครับ อีก 2 อาทิตเด่วถ่ายรูปมาให้ดูกันเพื่อนๆมีใครใช้ Y65 บ้างครับ ขอดูหน่อย

5. best 3D

best 3D New Member Member

21
    0
    0
    รอดูอยู่นะครับ อยากทำเหมีอนกัน

6. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    Y65 นี่ออกมาสีใกล้ๆกับสี JAZZ เลยนี่คับ

7. kamikaza

434
    2
    0
    เสร็จแล้วครับ สีเหลืองไม่ได้ทำเลย สรุปเป็น NH01 ขาว TYPE R ครับ

8. best 3D

best 3D New Member Member

21
    0
    0
    lสวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้