ขออยู่บ้านหลังนี้ด้วยคนนะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ก้อง..., 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    พึ่ง ได้ บลูเบิด มาอ่ะครับ

วันนี้เอง เลยรีบมาสมัคร เลย

ชื่อก้องนะคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

ปล. ตอนนี้รถช่วงล่างแย่มากๆ คับ

มีพี่ๆ คนใหนพอจะมีโช้คซิ่งๆ ขายมั่งคับ

2. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ยินดีต้อนรับครับ :welcome:

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ได้ตัวไหนมาครับ U อ่ะไรเอ่ย.........

ถ้าจะสมัครสมาชิก Club เชิญสมัครได้ใน Meeting นะครับ
    ทุกเสาร์แรกของเดือนครับ...........

ยินดีที่รู้จักครับ ผม "โต้ง" ครับ......

อิอิ
    :D

4. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม Jacket 050 ครับ

แล้วค่อยเจอกันนะครับ

5. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ค่อยๆ ทำครับ รถอ่ะ มาสนุกกันก่อนได้คับ

6. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:D ยินดีต้อนรับคับ....ผม นัท คับ หรือ แน๊ทตี้ ,อีนังแน๊ท ,ป้าแน๊ทตี้ ฮะ...อิอิ:D:D

:D:Dผู้ชายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D:D

7. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :rolleyes::rolleyes:สนุกแบบไหนอะ....พี่เสือ....อิอิ:rolleyes::rolleyes::D:p

8. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    สวัสดีครับ

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    หวัดดีครับ ผมหลงครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัน.... ค่อยๆ ทำไปครับ อย่าซีเรียส..... มาคุยกันครับ

10. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    ยินดีที่รู้จักครับ หนุ่มครับ

11. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    บรุ๊งบริ้ง.....ยินดีที่ได้รู้จักครับ..............ส่วนโช๊คซิ่งไว้เดือนธันวาจะถอดขายนะรอก่อนถ้ารอไหวอิอิอิ

12. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
  13. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    สวัสดีค๊าบยินดีต้อนรับคับ อิอิ
    โกะคับ

14. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ชื่อทศครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

ว่าแต่ เข้ามาตอนเมื่อคืนดึกๆใช้มะ ผมแอบดูอยู่ อิอิ

15. ก้อง...

311
    3
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ ทุกคนครับ

ที่ผมได้มาไม่รู้รุ่นใหนเหมือนกันอ่าคัรบ

หน้ามานน่าจะเป็น u12แต่มานเปนสามปะตูอ่าครับ

เครื่อง ca18 คาร์บู ปี 83 แต่เป็นขับหน้านะครับ

ก้องลงรูปไว้ให้พี่ๆ ช่วยดูแล้วนะคัรบ

อยากทราบว่า ช่วงล่างพอมีของซิ่ง ป่าวครับ

จะดูว่าไปแนวใหนได้อ่าครับ

ไม่แดร็ก ก็เซอกิสอ่าคัรบ คันนี้

ปล. แอดมาคุยกานได้นะครับ [email protected]
    ไม่ก็รบกวนพี่ๆ ลงเบอกะเอ็มไว้ได้ป่าวครับ ไว้จะโทรไปรบกวน
    ขอบคุนพี่ๆ ทุกคนอีกครั้งครับ

16. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แหล่มเลย ลูกผสม . . นิหว่า มันเหมือน AE 82 เลย

17. ก้อง...

311
    3
    0

รบกวนพี่ช่วยดูด้วยครับว่ารุ่นอะไร งงเหมือนกันครับ

มิทติ้ง ใช่เสาร์ที่จะถึงนี้ป่าวครับ

รบกวนขอเบอติดต่อด้วยคัรบพี่

18. ก้อง...

311
    3
    0
    ของไรอ่าครับพี่ หน้าหลังป่าว

ถอดไวๆ ไม่ได้เหรอ งับ งิงิ :D:D

19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    มันคือ.......STANZA FX....................หน้า U12............อิอิ

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    CIVIC ,3 ประตู....หนาวแน่ เจอ U12, 3 ประตู.........อิอิ...

21. ก้อง...

311
    3
    0
    ช่ายแระ งิงิ

22. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    STANZA :D

23. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
  24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ....

25. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

อิอิ :D
    รถคันนี้ เจ้าของเก่าใช้วิ่งอยู่แถวๆ ปทุมธานี
    แถววัดมะขาม วัดศาลเจ้า ตลาดพูนทรัพย์ แล้วก็ตัวเมืองปทุมธานี ครับ
    ผมเห็นรถคันนี้กลายปีมากแล้ว........

ตัวรถเป็น Stanza FX นะครับ ไม่ใช่ Bluebird

Nissan ทำตลาดของ Stanza FX ในช่วงปี 83-87 โดย
    ใช้เครื่องยนต์หลักเป็น E15 1500CC. Carbulator ไฟฟ้า
    เป็น Stanza รุ่นแรก ที่เปลี่ยนจากขับหลังมาเป็นขับหน้า ตัวถัง
    มีทั้งแบบ 3 และ 5 ประตู แต่ดูเหมือนว่า Stanza จะไปได้ไม่สวย
    เท่ากับ Sunny FF B11 ที่ Nissan ทำตลาดในช่วงเวลาเดียวกัน

ทีนี้ไอ้หน้า U12 เนี่ย ผมเดาเอาว่า เจ้าของเค้า คงจะหาอะไหล่
    ไฟหน้า และกระจังของ Stanza FX ไม่ได้แล้ว เลยเอาชุดไฟหน้า
    ไฟมุม และกระจังของ Bluebird U12 มาแปลงใส่แทนอ่ะครับ

เพราะฉนั้น ถ้าจะหาช่วงล่าง Racing ของ Stanza FX คงจะบอกได้ว่า
    ที่ตรงรุ่น คงไม่มีให้หาแล้วนะครับ.......... เพราะฉนั้นต้องเล่นช่วงล่างรุ่น
    แปลงและหรือเทียบเอา....... ช่วงล่างที่พอจะ Mo ใช้เพื่อให้ Stanza ของคุณ
    มีความเป็น Racing ขึ้น คุณก็อาจจะต้องหาชุดของพวก Sunny ขับหน้า
    หรือพวก Bluebird มาแปลงใส่เอาอ่ะครับ..........

BB Club Meeting ทุกเสาร์แรกของเดือนครับ.......
    สำหรับเดือนนี้ มันผ่านไปแล้วครับ....... ถ้าคุณอยากมา Join
    รบกวนเดือนหน้าก็ได้ครับ..........

เบอร์โทรผม อยู่ที่ข้างล่างเนี่ยแหละครับ
    ลองดูเอานะครับ.........

ขอให้สนุกสนานกับการทำรถนะครับ :D

26. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    นึก ว่า AE 82 เหมือน โครตเลย

27. ก้อง...

311
    3
    0
    ขอบคุนมากครับ พี่

เดี๋ยวผมโทรไปรบกวนนะครับ

เรื่องไปมิทติ้งไปแน่ครับเดือนหน้าเจอกันคับ

ปล. เรื่องช่วงล่าง กับอะไหล่ เดี๋ยวก้องโทรไปปรึกษานะครับ รบกวนด้วยนะคัรบ

28. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    แจร่มๆๆๆๆ รถแปลกดีครับ ชอบๆๆๆ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆ :D

:D เสี่ยคนนี้ ชอบอะไรแปลกๆ
    เช่น โรคแปลกๆ ผู้ชายแปลกๆ หรือไม่ก็กระเทยแปลกๆ.......

ฮิ้วววววว :D

30. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ผสมกันข้ามพัน..................เอ้....หรือว่าพันเดียวกันอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้