ตอนนี้หมดยุดแล้วเลิกใส่หมวกในเวลาขับรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมมองๆๆทั่วไปๆๆ แปลกไม่เหมือนเดือนผ่านมานานแล้ว ตอนนี้หมดยุดเลิกใส่หมวกในเวลาขับรถหรือ??? ผมคิดว่า ผมร่วงและขับไปมองกระจกหลังไม่ชัดเจนเลยก็ลำบากก็ถอดหมวก ไม่แน่ใจหรือเปล่า ผมอยากรู้ทำไมเลิกใส่หมวกในเวลาขับรถ หมดยุดแล้ว????:confused::confused:

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    คือ ส่วนตัวก็ไม่ได้ เกี่ยวกับยุค หรืออะไรหรอกนะคับ เพราะว่า บางทีผมก็ยังใส่อยู่
    วัตถุประสงค์ ของผมคือ ช่วงเวลา ที่มันไม่ใช่เที่ยงตรง ที่แสงแดมันส่องมา เฉียง
    ที่บังแดดแดดมัน ไม่สามารถ ปรับให้ไปบังแดดได้ครบทุกมุม บางทีมันก็บังไม่ ตรงจุด เวลาเจอโค้งที แดดก็เปลี่ยนทิศที
    ก็เลย ต้องเพิ่ง แว่นกันแดด + หมวก ก็ไม่ได้สนใจ ว่าเขาใส่กันรึปล่าว แต่ส่วนตัวใส่ เพราะ เหตุผลข้างต้น คับ
    ^^

3. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ยังใส่อยู่นะครับทั้งหมวกทั้งแว่นเรย์แบนด์ เวลาออกจากคอนโดยิ่งต้องมิดชิด......

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมว่าเค้ากลัวหัวล้านกันป่าวครับ มีคนบอกว่าใส่หมวกนานๆหัวจะล้าน แต่ผมก็ไม่ได้ใส่ แต่หัวก็จะล้านแล้ว

5. มันไม่ใช่แฟชั่นครับ

มันก็เลยไม่หมดยุคหรอกครับ

เพราะปกติก็ใส่ขับประจำอยู่แล้ว

ไม่ได้เท่หรืออะไรหรอกครับ

เป็นคนติดหมวกมากกว่า :D

ขอเสียงคนชอบใส่หมวกขับรถหน่อยค๊าบบบบบ:car:

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    คอนโดนี้อยู่กับใครอะค้าบ ถึงต้องมิดชิด :D:D:D

7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ผมขี้เกียจเซ็ทผมครับ หรือ รีบออกจากบ้านก็จะใส่หมวกขับ

8. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อ้าว บางคนก็ใส่อยู่รึหรอครับ คิดว่า หมดยุดแล้ว

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

โย้ว ว ว ว ! ! !

10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ผมก็ใส่ครับปีกหมวกช่วยบังแสงแดด ไม่ให้แยงตาตอนขับรถย้อนแสงอาทิตย์ช่วงเช้า - ช่วงเย็น

ขับไปเส้นบางนาขาออกช่วงเช้าๆ ไปทำงาน(ดวงอาทิตย์ทิศตะวันออก)
    ขับเส้นบางนาขาเข้าหลังเลิกงานช่วงเย็นๆ (ดวงอาทิตย์ตกทิศตะวันตก)

11. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ยังใส่อยู่ครับ แบบว่าบางทีมีธุระต้องรีบไป ไว้ผมยาวด้วยครับ แล้วไมได้สระผม หัวมันแผล่บ ก้เลยใส่หมวกปิดไว้

แล้วก้ใส่กันแดดบ้าง ตอนช่วงอาทิตเฉียงๆ

12. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    ใส่อยู่ๆๆๆบ้าง

13. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    อยากใส่ก็ใส่ครับไม่ได้ตามแฟชั่นหรืออะไรทั้งนั้น

คนหัวล้านส่วนใหญ่ย่อมไม่อยากให้คนอื่นรู้ว่าหัวล้านเพราะอายหรือไม่มั่นใจก็เลยต้องใส่หมวกครับเพื่อปิดบัง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้