รถผมติดแก๊ส โช้คหลังควรใส่ยี่ห้อไหนดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    คือว่าผมใส่ถัง 58 กก. เมื่อสองวันก่อนไปทำโช้คมา (อัดน้ำมันโช้คใหม่) ที่ทางสาย 5 ตรงข้ามท่ารถ 84 ทางร้านแนะนำให้ต่อโช้ค จะได้ดูท้ายไม่ห้อย แต่พอใช้งานพบว่า ด้านหลังแข็งเกินไป เวลาผ่านขอบสพานเสียงกระแทกดังปึง ซึ่งคิดว่าน่าจะแข็งไป จึงขอความคิดเห็นผู้ชำนาญแนะนำโช้คที่เหมาะกับการรองรับน้ำหนักถังแก๊ส แต่ขอราคาไม่สูงมากนะครับ หรือว่าผมควรเปลี่ยนโช้คใหม่ แต่เอาของเดิมจะดีกว่าครับ

2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ทำมาแล้วค่ะ อัดน้ำมันกึ่งแก็สใหม่4ต้นเลย ขับดีกว่าเห็นๆ ไม่ห้อยด้วย ถ้าสนใจจะแนะนำร้านให้ค่ะ

3. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    อยากทำเหมือนกันครับตอนนี้ตกหลุมทีดังตึ้งงงงงงงง
    รำคาญมากครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าทำที่ร้านไหนดี แล้วสี่ต้น ราคาเท่าไหร่ครับ

4. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ที่ว่าตกหลุมแล้วดังตึ้ง ผมว่าไม่ใช่แข็งเกินหรอกครับ

นิ่มเกินไปครับ ทั้งสปริงและโช๊ค เพราะเวลาโช๊คยุบ เขาคำนวนจากคนนั่งหลัง หรือของเบาๆ
    มาเจอถังแก๊ซซึ่งวางไว้ท้ายรถอยู่เลยล้อหลัง(นึงถึงคานดีดคานงัด) ทำให้เหมือนมีน้ำมันมากกว่าปกติ

โช๊คลองไปอัดน้ำมัน+รองเปเซอร์(ถ้าท้ายทรุด) พอดีได้ครับ
    ถ้าอยากเล่นแข็งๆหนึบๆ ก็มีตั้งแต่ โคนี่
    เทอิน cucco jic คราวนี้หนึบแน่ครับ

ปล.ติดแก๊ซแล้วเวลาโค้ง ท้ายมันโยนก็ลองหาเหล็กกันโคลงหลัง พวกsir ไทป์อาร์มาลองดูครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ปรับให้เเข็งหน่อย ครับ

6. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ขอผมใช้โช๊คเดิม ติดถัง58

ท้ายไม่ห้อยเลยพอดีกับข้างหน้า

7. Prajuab.d

75
    6
    0
    สนใจครับ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

สนใจครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณ

8. คงบอกเป๊ะ ๆ ไม่ได้หรอกครับ ว่าควรใช้ของอะไร แล้วจะดี หรือพอใจที่สุด
    ตรงนี้ต้องแล้วแต่รถของคุณด้วย ว่าต้องการให้มันสูง หรือต่ำ ลงมากว่าปกติ
    กี่นิ้ว ชอบสไตล์การขับแบบไหน ความแข็ง ความอ่อน มันบอกเป็นความรู้สึก
    ยากครับ

ลองให้รายละเอียดมากกว่านี้ อาจจะพอแนะแนวทางให้ได้ครับ

9. Prajuab.d

75
    6
    0
    ครับ

ผมอยากให้สูงใกล้เคียงของเดิม Standard พอดีรถผม ไม่ได้แต่งครับ และความนิ่มนาลก็อยากให้ได้ความรู้สึกเหมือนรถ standard ครับ ไม่ชอบแข็งครับ ขอบคุณครับ

10. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ถัง 58 ล. ถ้าเติมเต็ม โช้คเดิมก็ไม่น่าจะลงมามากนะครับ แต่ถ้าลงมาก จนอยากทำให้
    รถสูงเท่าเดิม ลองหาร้านโช้ค เลื่อนเบ้าขึ้นสัก 1 นิ้วก็ได้นะครับ ไม่ต้องอัดน้ำมันใหม่

แต่ เวลาที่ขับคนเดียว+แก๊สน้อยๆ มันก็จะดูสูงกว่าปกตินะ อาจจะตลกๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้