ถามผู้รู้ที่เคยวาง sr20ve ใน p11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    อยากทราบว่า premira ถ้าจะวาง sr20ve โดยการซื้อ หัวตัดมาถอดเอาเครื่องเก่าออกแล้วเอาเครื่อง vvl จากหัวตัดที่ซื้อมาใส่เลย จะได้ป่าวครับต้องทำแท่นเครื่องใหม่เหรือป่าวครับ แล้ว

ตอนนี้ใครพอจะทราบบ้างครับ แถวไหนมีหัวตัดของ premira บ้างครับ ราคาประมานเท่าไหร่ครับ...
    ขาย r10 ไปแล้วจะทำ premira อะครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ต้องแปลงเเท่นเกียร หนึ่งจุดครับ นอกนั้นสลับได้เลย

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ง่ายมากเลยครับ ลงตัว และสมบูรณ์ทุกอย่างครับ ถ้าตัดหัวมาครึ่งคันนะครับ หรือถ้าจะเซฟเงินก็ตัดยกแพ ที่ได้มาแบบสายไฟลอกมาไม่ได้ตัดอะครับ พร้อมหน้าปัด กล่อง คันเกียร์ครบๆก็ได้ครับ

4. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ตามนั้นคับ ซื้อยกหัวตัดปัญหาได้เยอะ(ถ้าของมาครบจริงๆๆนะคับ)

5. PreseaR10

196
    1
    18
    เดียวนี้ราคาประมานเท่าไหร่ครับ

6. BLUEprimino

584
    5
    18
    55 up ครับ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ราคาซื้อ เจ ได้เครื่องเดียวเอง

เห็นมีอยู่ที่วงเวียนพระราม 5 ก็สวยดีครับ (ที่ว่าสวยเพราะได้ดูแต่ภายนอกอ่ะครับ ไม่ได้ดูอะไรข้างในเลย)

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ที่วงเวียนมาหัวนึง
    เปิดราคามา 45 หรือ 50 นี่แหละ
    สวยเลย
    ถ้าเอาเฉพาะเครื่อง ผมขอแจมเอาอะไหล่อื่นได้นะ
    อิอิ

9. PreseaR10

196
    1
    18
    ไปดูมาแล้ว 53000 ครับ แต่ต้องหารถก่อนครับ

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใช่ครับแปลงแท่นเกียร์จุดนึงครับ.......ไม่น่ายาก...แต่รถผมเดือนกว่าแล้วครับ...หยักไย่ทำรังแล้ว...เกือบลืมแล้วว่ารถเราขับยังงัย....เฮ้อ...เหนื่อยใจ

11. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เชียงกง บางพลีครับ ก่อนขึ้นสะพานมีร้านหนึ่ง เปิดมา 80,000 บาท เครื่อง SR20VVL ตรงรุ่นเป๊ะ เลย

่มีไฟหน้าตาเพชร แถมกันชน รุ่นแต่ง + สปอร์ตไลท์ สภาพค่อนข้างสวยครับ แต่ราคาแรงเหลือหลาย

12. BLUEprimino

584
    5
    18
    หัวนั้นที่ร้านก่อนขึ้นสะพานที่บางนา มันเป็นหัวในตำนานครับ จะกลายเป็นอนุสาวรีย์แล้ว เพราะนานมากๆๆๆแล้วครับ ราคาก็ไม่ยอมลดสักที หัวนี้ ผมชอบอยู่อย่างเดียว ที่ แดชบอร์ดกลาง เป็นจอ 2din เป็นคอนโทรลทั้งแอร์ และเครื่องเสียงเลยครับ น่าจะเป็นแบบ ทัชสกรีน ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้