+ + + + + วันนี้ พี่น้อง RC WEB บอกรักคุณแม่กันหรือยังครับ รักท่านมากๆนะครับ + + + + +

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nissan Y10 Thailand, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มีโอกาศสักครั้งที่ทำให้ท่านรู้ว่าเรายังรักท่าน กันนะครับ:):)

[inwindow=500]musicstation.kapook.com/newmusicstation/play.php?id=6570[/inwindow]​

เพลง อิ่มอุ่น

อุ่นใดใดโลกนี้ไม่มีเทียบเทียม
    อุ่นอกอ้อมแขนอ้อมกอดแม่ตะกอง
    รักเจ้าจึงปลูกรักลูกแม่ย่อมห่วงใย
    ไม่อยากจากไปไกลแม้เพียงครึ่งวัน

* ให้กายเราใกล้กันให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพันธ์

อิ่มใดใดโลกนี้ไม่มีเทียบเทียม
    อิ่มอกอิ่มใจอิ่มรักลูกหลับนอน
    น้ำนมจากอกอาหารของความอาทร
    แม่พร่ำเตือนพร่ำสอนสอนสั่ง

**ให้เจ้าเป็นเด็กดี ให้เจ้ามี่พลัง
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

***ใช่เพียงอุ่นท้องที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น
    อุ่นไอรัก อุ่นละมุน
    ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
  2. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมซื้อพวงมาลัย กราบเท้าแม่ครับ

Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  3. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    รักพ่อและแม่ที่สุดเลย ฟังเพลงแล้วจะร้องไห้

เกิดมาบอกรักแม่ไม่กี่ครั้งเอง เสียดายไม่มีโอกาส แล้ว รู้ว่าควรบอกก็เมื่อสายไปแล้ว

Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  4. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ทำดีกับท่านให้มากๆ
    ในขณะที่เรายังมีเวลาอยู่นะคับ
    Love Mom
    :D:eek:

5. เดี๋ยวผมซื้อ MOMO ให้แม่ผม( ยังจะเล่นอีก )

เดี๋ยวกลับบ้าน ผมจะไปกราบเท้าแม่ครับ

ฟังเพลงนี้แล้วน้ำตาจะไหล...

6. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    12 สิงหา' เป็นวันแม่และวันเกิดพ่อด้วยค่ะ ฉลองทีเดียวเลย:love::present::cake::party:

7. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    นู๋ขอสัญญาว่า นู๋จะเป็นเด็กดี .. รักแม่ค๊ะ

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ปกติก็รักทุกวันอยู่แล้วอะ โอกาศพิเศษจะพาออกไปกินข้าวบ้าง

พอชวนปุ๊ป...แม่บอกเลย ไปทำไมกันวันแม่ คนเยอะ ไม่ชอบ

กำกำ....

ผมว่ารักกันทุกวันอะดีแล้ว ชีวิตคนมันสั้นนัก เชื่อผมดิ

อย่าลืมรักคนในครอบครัวให้เยอะๆด้วยนะ ....คับ
    :D:D:D

9. เมื่อเช้าเพิ่งพาคุณแม่ไปทานMcมาครับ(อาหารโปรดคุณแม่) โดยปกติทุกต้นเดือนจะพาคุณพ่อกับคุณแม่ไปทานข้าวประจำ

ผมไม่ได้อยู่บ้านเดียวกันกับคุณพ่อคุณแม่ แต่ทุกๆวันผมต้องโทรหา แต่ในใจอยากกลับไปนอนที่บ้านทุกวันเลย

10. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ปีที่แล้ว วันแม่ยังพาแม่ไปกิน MK อยู่เลย แต่ปีนี้แม่ไม่อยู่ให้พาไปแล้ว

คิดถึงแม่จัง รักแม่กันให้มากๆนะครับ

Nissan Y10 Thailand และ `aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  11. nok_Ja-1

nok_Ja-1 New Member Member

2,177
    2
    0
    รักแม่ที่สุดในโลกค๊าบบบบ...

12. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เก็บไว้พรุ่งนี้ครับผม

13. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ไม่ จำ เป็น ต้อง พูด คำ ว่า รัก ออก มา

แค่ การ กระ ทำ ก็ รับ รู้ ได้ ว่า รัก มาก มาย แค่ ไหน

^______________^

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมรักแม่ทุกวันคับ อยากให้ท่านมีความสุข แล้วก้อเป็นลูกที่ดีของท่านคับ ไม่ทำให้ท่านผิดหวัง

15. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สุขสันต์วันแม่นะครับ

[​IMG]มากๆนะครับ

16. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รักครับ...

แต่ไม่ค่อยได้แสดงออก...

17. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    รักแม่คับ

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Love My Mom!! :D:D:D

19. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ออกไปซื้อ ต้นมะลิ มาให้แม่และ...

20. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    บอกอยู่ทุกวัน
    แต่วันนี้ จ๊วบๆๆๆๆ เยอะเปงพิเศษ :)

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    วันนี้ไปกิน MK กับแม่มาครับ

22. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    รักแม่ รักพ่อ และก็รักเด็กต๊าบ...

23. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไม่ว่าวันแม่ หรือวันไหน ๆ

ผมรักแม่มากที่สุดเลยคร๊าบบบบบบบบบ

24. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ขอบคุณครับ :D + ให้คนรักแม่ ทุกท่านเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้